"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คราว ๆ นะครับ
1. เอาแม่แรงยกล้อให้ลอย
2. หมุนล้อ ด้วยมือ ให้ล้อหมุนๆ (อาจต้องหาผู้ช่วยคอยหมุนล้อให้)
3. ขณะที่ล้อหมุน ๆ อยู่นั้น เอามือจับที่บริเวณที่ใกล้กับลูกตำแหน่งลูกปืน หรือถ้าข้างหลังก็คานหลัง
4. ขณะล้อหมุน ให้สังเกต เสียง และมือที่จับบริเวณใกล้ ๆ กับลูกปืนสั่น ๆ หรือไม่

ถ้าสั่น ๆ ๆ ๆ เบื้องต้นก็น่าจะลูกปืนล้อมีปัญหา สั่นเบา สั่นแรง ก็บอกได้ว่ามีปัญหามากน้อยแค่ไหน (อาจต้องใช้ประสบการณ์)

คนอื่นอาจมีวิธีอื่นนะครับ รอคำตอบท่านอื่นอีกแล้วกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host