"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ซิตี้2012 ถอยหลังพอเดินหน้าเบรกมีเสียงดัง กึกๆๆดังมากๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/8/2015 23:37 โดย Note67

รบกวนพี่ๆชวนหน่อยครับรถผมซิตี้2012 เดินหน้าปกติแต่ท่าถอยหลังเมื่อไรเปลี่ยนเกียมาเดินหน้าแตะเบรกมีเสียงดัง ตึกๆๆ มันดังตลอด เข้าศูนย์มาสามครั่งช่างบอกเป็นปกติเป็นช่วงฟรีเบรก ช่างบอกเป็นทุกคัน แต่ผมไปขับรถเพื่อนไม่มีเสียงเลยครับ รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับสาเหตุมาจากอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมดังแป๊กตอนแตะเบรค 0บอกผ้าเบรคใกล้หมดรถวิ่ง 38000เองครับ ไม่รู้อาการเดียวกันไหม เหมือนผ้าเบรคมันหลวม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก็ดัง เหมือนเกียร์ดัง เป็นเฉพาะถอยแล้วเดินหน้า จะเบรกหรือไม่เบรกก็ดัง ตอนนี้วิ่งมาแสนกว่าแล้ว ยังไม่มีไรเสีย

ของผมก็ดังตอนถอยหลังครับ ตอนนี้วิ่ง อีก 2000 โล ก็ครบ 100000 ยังไม่ได้เปลี่ยนผ้าเบรคเลย  ศูนย์บอกให้เปลี่ยนบอกผ้าเบรคใกล้หมด แต่ผมไม่ยอมเปลี่ยน ผมเลยถอดล้อมาดูเอง ผ้าเบรคยังหนา อยู่มากเลย

ตอนนี้ผมก็เจออาการนี้ ศูนย์บอกปกติและไทร์พลัสบอกระยะฟรีผ้าแบลคมันมากไปหน่อย แต่ไม่เป็นอะไร  
ใครมีวิธีแก้ไขบอกหน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host