"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ค่าล้างแอร์ ผมให้ 3000 ครับ(ถอดล้างไม่ใช่ส่องกล้อง)
เติมน้ำยาผมให้ เต็มที่แค่ 900 (นี่คือราคาสุดแล้วนะ)
เปลี่ยนกรอง 500 (ค่าแรง300 ค่ากรอง200 ผมโดนมาเองเลยครับ เปลี่ยนง่ายนิดเดียว ผมโดนไปทีเดียวทำเป็นเลย ถือว่าเป็นค่าครูครับ)
คอมพ์แอร์ 10000 กว่าบาท
ไดเออร์ ของ Denso ไม่เกิน 1000กว่าบาท
รังผึ้งหน้ารถ Denso ไม่เกิน4000(ไม่แน่ใจ)
แผงที่อยู่ข้างๆกระบอกกลมๆ ประมาณ 2000กว่าบาท
พัดลมแอร์ 1000 กว่าบาท
ดีเลย์แอร์ ตัวละ 250 บาท
ค่าแรงผันแปรตามร้าน และราคาของผันแปรตามร้าน เช่นกัน ครับ ส่วนโอริงแล้วแต่ร้านจะฟันครับฮ่าๆๆๆ โอริงไม่ควรเกินจุดละ100(นี่แพงโคตรๆแล้วนะครับ)
ตอนนั้นผมรื้อระบบ หมดไปหมื่นกว่าบาท ล้าง+เปลี่ยนทุกอย่าง แต่ไม่ได้เปลี่ยนโอริง แอร์เย็นเฉียบ นี่พึ่งเปลี่ยนโอริงที่คอมพ์แอร์ไป 80 บาท ขำๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host