"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามเรื่อง ระบบแอร์ ครับ

คือว่า ผมไปให้ทาง B-Quick ตรวจเช็คดู พบว่า
1.น้ำยาคอมเพลสเซอร์ พร่อง ไป ทำให้แอร์ไม่ค่อยเย็น (ช่างถอดกระเปราะตัวกรองอะไรสักอย่างออกมาให้ดู)
2.ต้องทำการแวค และชาร์จน้ำมันคอม และน้ำยาแอร์เข้าไปใหม่ ต้องเสียค่าล้างระบบ และเติมน้ำมัน+น้ำยาแอร์ รวม 3800 บาท

ไม่ทราบว่าท่านใดมีความรู้ด้านนี้บ้างครับ ผมขอปรึกษา ว่าควรจะทำอย่างไรต่อไปดี

ขอบพระคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำต่างๆ ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบพระคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ส่วนตัวนั้นที่ช่างถอดออกมาผมลืมถ่ายรูป อีกอย่างผมก้อไม่รู้ว่าช่างมันถอดมาจากตรงไหนด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบพระคุณครับสำหรับคำแนะนำต่างๆ. ขั้นแรกตอนนี้ผมไปเติมน้ำยาแอร์อย่างเดียวก่อนครับ แล้วผมก้อให้ทางอู่อีกที่หนึ่ง วิเคราะห์ดู เขาบอกว่าอาจจะมีจุดรั่วอยู่.เขาก้อเลยเสนอว่าถ้าหากรั่วทั้งคอยล์เย็น+ร้อน แล้วเปลี่ยนทั้งดรายน์เออร์ เอกซ์แปนฯ โอริงบางส่วน ค่าทำ จะตกอยู่ประมาณ เก้าพันกว่าๆ แต่ถ้าเช็คคอยล์เย็น+ร้อน. แล้วไม่รั่ว ก้อจะลดได้ประมาณ ห้าพัน ไม่รู้แพงหรือป่าว แต่รู้ว่า ขอเติมน้ำยาก่อนครับเงินน้อย ส่วนการทำเยอะกว่านั้นต้องเอาไว้ก่อน. ท่านใดที่เคยทำแอร์มาบ้างแล้ว. ผมใคร่ขอถามว่า มันแพงไหมสำหรับราคาที่ช่างเสนอมา(เก้าพัน)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host