"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คิ้วกันสาด ติดเองหลุดแล้ว ซ่อมยังไงดีครับ

ติดเองด้วยเทปกาวสองหน้าครับ ใช้รถมาสักพักแล้วมีปลายเด้งออกมา ซ่อมยังไงดีครับ ส่วนที่ติดอยู่ยังแน่นอยู่มาก เลยยังไม่ได้แกะออกมา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แกะออกมาแล้วแปะเทป3Mใหม่ครับเช็คตรงที่แกะออกมาด้วยน๊ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ใช้น้ำผสมซันไลน์ เช็ดให้หมดคราบมันก่อน
แล้วค่อยติดกาว 2 หน้า **เน้นว่าต้อง 3M** นะครับ

ส่วนที่เด้งออกมานั้น ทนใช้ไปสักพัก แต่อย่าได้เอากาวช้างมาหยอดนะครับ เด๋วงานเข้า

3M ไปเลยค่ะ

เอาเอ็นค่อยๆๆเลื่อยกาวออกครับ เช็ดคราบกาวเดิมให้สะอาดแล้วติดใหม่ ก่อนติดพื้นผิวต้องสะอาด ไม่มีฝุ่น คราบมัน หรือน้ำยาอะไร ถึงจะติดแน่น หรือลองดูวิธีนี้ก็ติดง่ายดี  http://www.3mautotape4229.com/%E ... B8%A3%E0%B8%96-4229

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host