"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ติดต่อสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการซ่อมรถ ระยะเวลาการซ่อมรถ ในกรณีรถตกน้ำ

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  พอดีรถประสบอุบัติเหตุตกน้ำตั้งแต่วันที่ 14  มีนาคม  2558 จนวันนี้วันที่ 13 สิงหาคม 2558  รถของเรายังซ่อมไม่เสร็จ เลย  คือขั้นตอนแรกเราส่งเข้าอู่ในประกันของเรา (ประกันชั้น1) อู่พรโชค จำกัด  ซื่งทาง บริษัท สมุทรสาคร ฮอนด้าคาร์ จำกัด ได้แจ้งไว้ตั้งแต่แรกแล้วว่าไปเครือเดียวกันกับ ฮอนด้า คือ พรโชค ทำตัวบอดี้รถ ฮอนด้าทำเครื่องยนต์  แต่ณ เวลานี้ รถเราทุนประกันที่มีอยู่  ไม่พอสำหรับค่าซ่อม  ซึ่งรถเราตกน้ำนะค่ะ ไม่ได้ชนจนเสียหายมากมาย  ตามความเข้าใจของคนธรรมดาสามัญ  ทางศูนย์ ควรจะดูแล ในการแยกรถออกมาทำความสะอาดก่อนเลยไหม ดีกว่าทิ้งไว้ให้เป็นสภาพตัวรถ โดยที่เราเองไม่ทราบถึงขั้นตอนการทำงานของทางศูนย์กับอู่หรอกนะค่ะว่าต้องทำยังไง  แต่เราคือชาวบ้านธรรมดา ก็คิดว่าควรที่จะถอดเพื่อทำความสะอาดก่อนอันดับแรก เพราะเราแจ้งไว้ตั้งแต่แรกแล้วด้วย ว่าไม่ได้ตกน้ำเปล่า นับเวลาจากที่เราตามอู่พรโชค จนรถเข้าไปที่ศูนย์ ฮอนด้า ก็เป็นเวลาเกือบ2 เดือน แล้วกว่าทางฮอนด้าจะติดต่อเรากลับมาอีก ก็ประมาณกลางๆ เดือนมิถุนายน ถ้าจำไม่ผิดพลาดนะค่ะ พอเราเริ่มตามมากขึ้นๆ ก็แจ้งเรามาบ้าง แต่สุดท้ายที่รับไม่ได้ คือที่บอกว่าทุนประกันเราประมาณ 360,000 บาท  ซ่อมรถตกน้ำไม่พอ ตอนนี้ศูนย์ มีค่าใช้จ่ายส่วนเกิน แล้ว 20,800 บาท  ซึ่งยังซ่อมรถไม่ครบนะค่ะ  เพราะเราสู้ราคาไม่ไหวจิงๆ ค่ะ รู้ว่าซ่อมศูนย์ แพง แต่ไม่คิดค่ะว่าศูนย์ จะแพงมากขนาดนี้ ตอนนี้เราเข้าใจว่าเพราะคุณทิ้งสภาพรถเราไว้นานมาก มันถึงได้พังมากขนาดนี้ ยังไงขอให้ทางฮอนด้าสำนักงานใหญ่ รบกวนตรวจสอบวิธีการระยะการทำงานของทางศูนย์ ให้เราหน่อย เพราะถ้าทางฮอนด้าสำนักงานใหญ่ยังยืนยันว่าเวลาที่ทางศูนย์ที่สมุทรสาครแจ้งเรามันสมเหตุสมผลแล้ว  เราคงต้องรับกรรมไป เพราะตอนนี้ถ้าเรารอสายไฟตัวที่ฮอนด้าแจ้งว่าติดแบลค จะเข้ามาตั้งแต่ต้นเดือนกรกฎาคม แต่ไม่สามารถเข้ามาได้ เนื่องจากติดแบลคจะเข้ามาตอนปลายเดือนสิงหาคม  เราคงได้แต่รอให้อะไหล่มาแล้วก็ต้องจ่ายเงินส่วนที่เกิน 20,800 บาท โดยที่รับรถออกมาทั้งที่รถ ยังขาด แอร์แบค กับตัวมอเตอร์ตรงแตรรถ แล้วก็ไม่รู้ว่าอะไรอีก เพราะว่าเรารับไม่ไหวจิงๆ เนื่องจาก เหมือนชั่งเจออย่างก็เสนออย่าง แล้วที่ทางศูนย์เสนอเปลี่ยนมาก ไม่เคยแจ้งเราก่อนเลยนะค่ะ มาอีกทีมียอด 3 แสนกว่าจะเกินวงเงินแล้ว ก็มียอดเพิ่มเติมช่วงล่างอีก 8หมื่นกว่า แล้่วก็มีอะไรอีกมากมาย มันคงเป็นโชคไม่ดีของเราที่คิดว่าซ่อมศูนย์จะดีกว่า ถึงแพงก็เข้าใจ แต่ไม่คิดว่าจะแพงมากขนาดนี้  ยังไงรบกวนตามให้หน่อยนะคะ่ะ
ชื่อ ศิริวรรณ  ทะเบียน 1กฎ387  city  เบอร์ 085-1770587
ลองตรวจสอบข้อมูลก็ได้นะค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host