"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City 03 เหยีบ 120-130 สั่นมากครับ

ถามผู้รู้หรือเคยมีประสบการณ์ ทางแก้หน่อยครับ วิ่ง 120-130 สัั่นมากๆครับ

(แม็ก15 ยางเปลี่ยนมาใหม่ ตั้งศูนย์แล้ว) ช่วยด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนแม็กมารึเปล่าครับถ้าเปลี่ยนแม็กมาต้องใส่ปลอกกันสั่นนะครับ ถ้ายังไม่หายเช็คลูกหมาก และบูทต่างๆต่อไปครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใส่ปลอกกันสั่นครับหายแน่นอน

ขอบคุณมากครับพี่....เสาร์นี้ไปจัดเลยครับ

1. ลองเช็คดูครับว่าแม๊ก ที่ใส่มามันพอดีไหม ต้องใส่ปลอกกันสั่นรึป่าว
(ถ้าเป็นร้านที่มืออาชีพ เขาจะรู้เลยว่าต้องใส่รึว่าไม่)
2. ลองถ่วงล้อใหม่ (หลายครั้งพบว่าถ่วงให้ไม่ดี)

ขอบคุณครับพี่^^...

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/9/2015 11:48 โดย ULTRAMAN_NOI

ผมก็เคยเป็น สาเหาตุมาจาก ยาง ที่ใช้ครับ เคยลองเอาล้อคั่นอื่นมาใส่ไม่เป็นก็ไม่สั่นเหมือนล้อผม

ตอนที่เป็น ปอกกันสั่นก็ใส่ ตั้งศูนย์ถ่วงล้อมาหมดเลยลองเปลี่ยนยาง แม็กเดิม หาย ครับ

ขอผมช่างบอกปีกนกรองโช้คฉีก ให้เปลี่ยนโช้คและชุดปีกนก ...??  

อันนี้พี่ ๆ เคยเป็นไหมครับ รบกวนด้วยครับ

เท่าที่พอเป็นไปได้นะครับ
1.ยางบวม(ซึ่งเพิ่งเปลี่ยนมา ไม่น่าใช่)
2.ยางรองแท่นเครื่อง
3.ยางบูซปีกนก(บางร้านจะอัดยางใหม่ได้ แต่เปลี่ยนใหม่ทั้งอันเลยจะดีกว่า)
4.เพลา

ตอนที่ผมสั่นจะเป็นหนึ่งในสามอย่งแรกเป็นหลักครับ

ผมว่าอย่างที่ 3 ครับ เห็นช่างบอก ปีกนกฉีก

พี่ Blackser เปลี่ยนมาเท่าไหร่ครับ แนะนำผมทีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host