"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เบรกแล้วมีเสียง

เวลาขับไปแล้วเบรกแบบกระทันหัน จะมีเสียงดังคล้ายเหมือนยางเหยีบหินน่ะครับ แต่ไม่ดังตลอด ดังเป็นบางครั้งน่ะครับ รบกวนช่วยแชร์ความรู้ด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไอ้เสียงยางเหยียบหินนี้มันเป็นเสียงยังไงครับ  ถ้าเป็นเสียงกึ๊กๆ ก็ไปดูพวกลูกหมากคันชัก ไม้ตีกลอง   ถ้าเป็นเสียงจี๊ดๆ ก็ไปดูเรืองผ้าเบรค   แต่ถ้าเบรคแล้วสะท้านเท้าลักษณะสั่นๆหรือเบรคไม่ค่อยอยู่ให้ไปเจียจานเบรค เพราะอาจเป็นรอยเยอะแล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงยางเหยียบหิน มัน นึกไ่ม่ออกจริงๆ ครับ
ถ้าเป็นเสียงหินสีกับโลหะ พอนึกออกบ้างครับ

ถ้าเบรคกระทันหันแล้วมีเสียง คิดได้อย่างเดียว คือ ABS ทำงาน เวลา ABS ทำงาน
มันจะดัง กึกๆๆๆๆ  กึกๆๆๆๆ  กึกๆๆๆๆ

ครับ ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host