"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากตั้งวาล์ว

เพื่อนๆครับ สอบถามครับผมใช้ city zx ปี 2008 idsl ตอนนี้วิ่งได้ประมาณ 104,000 กิโล สอบถามครับว่าผมสามารถนำรถเข้าไปตั้งวาล์วได้หรือยังครับ และเสียค่าบริการประมาณเท่าไหร่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ควรตั้งได้แล้วครับ  ไปร้านอมรฮอนด้าก็ได้ครับ  750บาท  วิ่งออกพระรามเก้าไปนิดเดียว อยู่เส้นคู่ขนานมอเตอร์เวย์ซอย 3ครับ   ส่วนร้านอื่นๆก็มีครับแต่ผมไม่ทราบราคา   สุดท้ายฝากไว้หนึ่งอย่างคือการตั้งวาวล์ควรตั้งตอนที่เครื่องเย็นต์น่ะครับจะดีที่สุด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผม จะ 160000 กม ยังไม่ได้ตั้งเหมือนกันครับ

สตาร์ทตอนเครื่องเย็น เครื่องจะสั่น พอร้อนแล้วเครื่องจะนิ่ง ถ้าปล่อยไว้ไม่ไปตั้งวาล์วอาการจะชัดขึ้น คือ
ไม่ว่าเครื่องร้อนหรือเย็นก็จะสั่นตลอด ตอนเดินเบาจะได้ใยินเสียง ปุด ปุด ในท่อไอดี
และ รถไม่มีกำลัง ขึ้นเนินชันไม่ไหว และ อาจถึงขั้นเบาดับ

แต่ถ้าช่างตรวจเช็ค จะมีเครื่องมือในการตรวจเช็ค ก็จะทราบได้ทันทีครับ

ทั้งนี้อาการดังกล่าวจะเป็นทั้งน้ำมัน และ แก๊ส แต่แก๊สจะชัดกว่าหน่อยครับ

ตอบกลับ 4# amnuay58

รถผมอาการนี้เลยครับ เป็นทุกอย่างที่บอกมาเลยครับ เอาเข้าศูนย์ช่าง เปลี่ยนหัวเทียน ตั้งวาล์ว ล้างปีกผีเสื้อ ให้ครับดีขึ้นนิดแต่ไม่หายสนิทครับ เวลาจอดนิ่งๆรับรู้ได้เลยว่าจะสั่นเป็นจังหวะเบาๆ ที่ท่อก็มีเสียงปุดๆ เบาๆครับ แนะนำหน่อยครับ

สตาร์ทตอนเครื่องเย็น เครื่องจะสั่น พอร้อนแล้วเครื่อ ...
amnuay58 โพสต์เมื่อ 2/8/2015 08:40

รถผมมีอาการ สตาร์ทตอนเครื่องเย็น เครื่องจะสั่น พอร้อนแล้วเครื่องจะนิ่ง ถ้าปล่อยไว้ไม่ไปตั้งวาล์วอาการจะชัดขึ้น คือไม่ว่าเครื่องร้อนหรือเย็นก็จะสั่นตลอด ตอนเดินเบาจะได้ใยินเสียง ปุด ปุด ในท่อไอดี และ รถไม่มีกำลัง ขึ้นเนินชันไม่ไหว และ อาจถึงขั้นเบาดับ แต่ถ้าช่างตรวจเช็ค จะมีเครื่องมือในการตรวจเช็ค ก็จะทราบได้ทันทีครับ
ทั้งนี้อาการดังกล่าวจะเป็นทั้งน้ำมัน และ แก๊ส แต่แก๊สจะชัดกว่าหน่อยครับ เคยเอาไปเข้าศูนย์ ช่างตั้งวาล์ว เปลี่ยนหัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อให้แล้ว อาการดีขึ้นแต่ไม่หายครับ แนะนำหน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host