"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เสียงน้ำยาแอร์ฉีดฟี๊ดยาวๆ

city 2012 มีปัญหาแอร์ดึงกำลังเครื่อง  มีรถใครเป็นบ้างครับ  ผมสังเกตุเวลาคอมแอร์ทำงาน  จะมีเสียงฉีดน้ำยาแอร์
ดังฟี๊ดยาวๆตลอด ทุกครั้งที่คอมแอร์ตัด  และเวลาที่เรากดคันเร่งจะแซง ให้รอบสูงๆคอมแอร์มันจะทำงานด้วยตลอด  คือทำตอนจังหวะที่เรากดคันเร่งพอดี  แล้วมันจะรู้สึกเลยว่ารถมันไม่พุ่ง  มันจะอืดๆ แต่พอสิ้นเสียงฟี๊ด  รถจะพุ่งออกไปเลย  รู้สึกหงุดหงิดมากเลยครับ  ใครเป้นบ้างหรือเคยเจอมา  รบกวนบอกหน่อยครับแก้ไขยังไง  เพราะยังไม่กล้าเอาเข้าร้านแอร์  กลลัวจะโดนฟัน  และก็ไม่จบ  ลืมบอกครับ  ว่าตั้งวาล์วมาแล้ว  รอบก็ปกติมีสวิงบ้างนิดเดียว  แอร์เย็นแต่ไม่เย็นฉ่ำเพราะยังไม่เคยล้างแอร์
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก็มีเสียงฟีดเช่นกันตอน แต่ดังตอนCom ทำงาน แต่ไม่มีผลกับการทำงานของเครื่องยนต์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมก็เป็นครับต้องให้ผู้รู้ตอบครับ

ปกติครับ เป็นเสียงการทำงานของแอร์
ถ้าเราลองไปเงี่ยหูฟังที่แอร์บ้าน / ตู้เย็น ก็จะมีเสียงพวกนี้เช่นกันครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host