"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เร่งความเร็วไม่ขิ้นไม่เกิน20รอบขึ้นไปสูง ไฟเกียร์d กระพริบ

ล่าสุดเคยไเปลี่ยนคอยล์มา4ตัวใช้ของเทียบlucas+ตั้งวาล์ง+ล้างลิ้น อาการทุกวันนี้เป็นๆหายๆบางทีเป็นมากรถไม่ยอมจะไปเลย อยู่บนทางด่วนแย่ไปทีนึง ต้องเข้าข้างทางดับเครื่อง ออกจัวใหม่ไปได้ รถcity zx idsi 7ปี วิ่ง 200000km.เข้าศูนย์ช่างลองไม่เจออาการ ถ้าเกียร์จะพังรบกวนช่วยแนะนำว่าซ่อม หรือ มือสองดี ทำทีไหนดีไกลไม่เกี่ยงขอให้ดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฟลายวิลบ่าวท่าน รถผมก่อเปนรอบสวิง ทำมาทุกอย่างละเหลือฟลายวิลอย่างเดว รอบสวิง เวลาออกตัวต้องรอ 2-3 วิเกียร์ถึงจะจับ ผมเดาเองนะ รอผู้รุ้อีกครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการแบบนี้เป็นที่ตัวลีเนียครับ กับตัวเซ็นเซอร์ ลิ้นผีเสื้อเสียครับ เปลี่ยนตัวไม่กี่พัน สามารถหาของมือสองเชียงกงเปลี่ยนได้เหมือนกัน ไม่ใช่เป็นที่เกียร์ครับ ถ้าเกียร์รถจะกระตุกๆ ดับ ถ้ายังไงผมแนะนำให้เอารถไปเช็คที่ อู่SUC ฮอนด้าออกเงินได้ครับ เหรือโทรไปปรึกษาพี่พรชัยเจ้าของอู่ได้ครับ ในคลับเราไปทำมาหลายคันแล้วครับ โทร 087-1079559

รถวิ่งไม่ได้แระค่ะ บ้านอยู่ฝั่งธน คงไปถึงอู่suc ไม่ไหว คนที่เคยซ่อมหรือเปลี่ยนเกียร์ในคลับมีน้อยรึคะ ไม่ค่อยมีใครมาคอมเม้นท์เลย  วันนี้คงต้องเลือกลากเข้าอู่ที่ใกล้สุดกระทู้มีแต่คนอ่านไม่ค่อยมีคนตอบแปลกจังรถรุ่นนี้มีแต่คนบ่นเรื่องเกียร์พัง แต่ไม่ค่อยมีคนแนะนำการไปซ่อมหรือเปลี่ยนมือสองที่ไหน ว่าทำมาแล้วดีไม่ดีราคาเท่าไร หรือขายทิ้งกันหมดแล้ว ตอนนี้เหลือทางเลือกเดียวอู่ใกล้สุดเปลี่ยนมือสอง สองหมื่นรับประกันแค่15วัน ก่อนหน้านี้คิดแต่จะโอเวอร์ฮอล์เกียร์แต่ยังไม่รู้จะทำที่ไหนดี ตอนนี้ไม่ต้องคิดแระหมดทางเลือก ขอบคุณสมาชิกและไม่สมาชิกทุกท่านที่อ่านและขอบคุณสองท่านที่ให้ความเห็นนะคะ

บางท่านดูแต่ไม่ตอบอาจจะไม่รุ้อะครับ สำหรับผมยังไม่เคยเจอตอบไม่ได้อะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host