"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาบอกสปริงโหลด z-speed

หลังจากต้องทนขับช่วงล่างเดิมๆมานาน และเส้นทางที่ผมใช้บ่อยสุดก็ทางด่วนบูรพาวิถีครับ แต่ผมไม่ได้เป็นคนขับรถเร็วนะครับ ปกติจะวิ่ง 120 ครับ เต็มที่ก็ 140 ครับ โดนลมทีรถแฉลบที (เสียวมากๆ กลัวตกทางด่วน) เลยมีความคิดที่จะอัพช่วงล่างหน่อย แต่ด้วยความที่งบน้อยครับ และพอดีเจอสปริงโหลดราคาย่อมเยา (z-speed) วันนี้เลยจัดมาลองครับ
กับ city 2003 สิ่งที่ทำก็มี เปลี่ยนสปริง อัดน้ำมันโช๊ค ผลที่ได้ฟิลลิ่งการขับสำหรับผมผมว่าโอเคเลยไม่แข็งจนเกินไป แต่กับบางท่านอาจจะแข็งไปก็ได้ หน้าลงมาประมาณ 1 นิ้วกว่าๆ (อาจเป็นเพราะเพิ่งอัดน้ำมันใหม่) หลังของผมแทบไม่ลงเลยครับ รถผมติดแก๊ส และรองสเปเซอร์ ก่อนทำ 4 นิ้วสอดเข้าได้สบายๆ หลังทำแล้ว 4 นิ้วสอดบายเหมือนเดิม กำลังว่าจะตัดสเปเซอร์ลงซัก 0.5 - 1 นิ้ว ค่าเสียหายวันนี้หมดไป 5500 บาท ค่าของ+ค่าอัดน้ำมัน 5300 อีกสองร้อยค่ากาแฟนั่งรอ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าประจำการ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สอบถามหน่อยคับ..city03 เดิมๆหรือป่าวคับที่นำโหลด..กำลังจะสั่งซื้อเหมือนกันคับ..ขอดูภาพด้านข้างรถทั้งคันหลัง..หลังจากโหลดแล้วด้วยได้มั๊ยคับ..ว่าเตี้ยมากน้อยแค่ไหน..จะโหลดตามเป็นแนวทางคับ..ขอบคุณคับผม..:)

เดี๋ยวรอวันฟ้าใสก่อนนะครับช่วงนี้เลิกงานฝนตกตลอดเลย แต่จะอธิบายเรื่องลงมากแค่ไหนก่อนนะครับ รถผมเดิมๆครับ ติดแก๊ส ยางที่ใช้ 195/50/15 ครับ หน้าลงมาเหลือ 2 นิ้วสอดได้หลวมๆครับ หลังตอนนี้ 4 นิ้วสอดได้หลวมๆครับ (ชี้ กลาง นาง ก้อย) เพราะผมรองสเปเซอร์ 1.5 นิ้วอยู่ครับ กำลังจะปาดออก 1 นิ้วครับ ต้องการใช้หลังสูงกว่าเล็กน้อย ตอนนี้ก็รอให้โช๊คเข้าที่เข้าทางอาจจะลงมาอีกนิดครับ โดยรวมผมพอใจครับ เพราะแค่นี้โดดสะพานแบบไม่เบรคยังครูดซุ้มล้อเลยครับ (ไม่ชอบหยอดๆ หรือคลานขึ้นหลังเต่าครับ) หรือถ้าอยู่แถวๆบางพลีมาลองได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/7/2015 13:28 โดย weerachs

ไม่ทราบว่าเจ้าของโพสนี้..อยู่ในกลุ่ม 03-ZX CLUB THAILAND หรือป่าวคับ..ถ้าใช่รบกวนเข้ามาตอบให้เพื่อนๆฟังใน เฟสด้วยน๊ะคับ..ตามลิงค์ที่ผมส่งให้คับ..:loveliness:
https://www.facebook.com/photo.p ... ;type=1&theater
ปัจจุบัน หน้ารถผม 3นิ้วครึ่งสอดเข้าออกได้สบายเลยคับ..หลัง2นิ้วกำลังดี..ถ้าติดตั้ง Z-Speed เฉพาะข้างหน้า..จะเหลือประมาณกี่นิ้วคับ..ไม่อยากให้เตี้ยเกินไปคับ..ไม่ชอบหยอดเหมือนกันคับ..

ภาพหลังจากใส่สปริงแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ปาดสเปเซอร์หลังครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอบกลับ 7# mr.ton.com
หน้ากำลังสวยคับ..เหลือ2นิ้วสอด..แต่หลังสูงเกินไปคับ..หลังของผมเตี้ยกว่านี้คับ..
ขอบคุณมากๆคับผม..รถผมกำลังแต่งสเกิร์ตอยู่..กระทู้อยู่เหนือกระทู้ของคุณไป1บันทัดคับ..
กระทู้ของผมใช้โพสว่า "ถ้าอาทิตย์นี้เข้า0ไม่หาย ขายเต้นท์ทันที"..

{:4_363:}

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host