"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามผู้รู้เรื่องติดค้ำโช็คหน้า หน่อยครับ

พอดีผมซื้อค้ำโชค์หน้า City 2012 แบบครอบหัวโช็คของ KF3 มาติดตั้งเอง แต่พอจะติดตั้งดูแล้ววิเคราะห์แบบ เอาความรู้่ส่วนตัวผม
1.  การจะใส่เหล็กสีขาวนี้ ต้องถอดตัวยึดค้ำฝากระโปรงออกก่อนไหม แต่ทาบๆดูแล้วคือต้องถอด แต่เห็นบางคนติดเค้าไม่ยักกะถอด เลยสงสัย

2. ไอ้แผ่นเหล็กสองอันนี้มันให้มามันใช้ยังไง ติดตรงไหนอะ งง แล้วมันก็ไม่ให้วิธีการติดมาด้วยสิ

3. หลังจากที่วิเคราะห์ถ้าใส่แค่เหล็กแผ่นขาวยึดกับตัวค้ำฝากระโปรงแค่นี้ผมลองเอามือโยกๆดูเหมือนตรงที่ทำลูกศรขึ้นมันจะโยกๆ มันไม่แน่น เพราะตรงนี่้ไม่มีที่ยึด เวลาทำงายจริงมันโยกขึ้นไหมนิ

4. และถ้าผมไม่ใส่แผ่นสีขาว ถ้าผมเจาะรูสัก 2 รูแถวๆโช็คและยึดแทนเพราะคิดว่ามันน่าจะมั่นคงและโอเคกว่าใส่แผ่นสีขาวๆ เลยอยากถามว่าถ้าเจาะรูตรงนี้มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

เลยมาสอบถามข้อมูลเพื่อเป็นความรู้และเพื่อเป็นแนวทางให้กับพี่ เพื่อนในคลับ เผื่อใครอยากติดค้ำโช็ค
หมายเหตุ***
   สินค้าบอกตรงรุ่นมันต้องใส่ได้เป๊ะๆนะในความคิดผมและหลายคนใช่ไหม แต่นี่ไม่ครับ ต้องเจาะโน่นเจาะนี่ เพราะที่มันทำรูมาไม่ตรงที่จะใส่สักอัน ต้องมา DIY นั่งเจาะกันใหม่แบบนี้ก็ไม่ไหวนะ ออกแบบมาขายซะอย่างดี ต้องให้ลูกค้ามานั่งโมเอง โอ้พระเจ้า เอาอะไรออกแบบแวะ ส่วนตัวผมคิดว่าออกแบบมาไม่ดีเลย เอาจริงๆมันมีที่ยึดที่มั่นคงหลายที่อยู่นะ และดีกว่าไปยึกกับที่ค้ำฝากระโปรงเยอะ โอ้ยน้อ ......
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/6/2015 09:38 โดย SoDaZaaaaa
พอดีผมซื้อค้ำโชค์หน้า City 2012 แบบครอบหัวโช็คของ KF3 มาติ ...
foreverjuk โพสต์เมื่อ 23/6/2015 21:39

รูปของคุณไม่ขึ้นดูไม่ได้อ่ะครับ ผมเลยอธิบายไม่ถูก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ อธิบายไม่ถูก
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 24/6/2015 10:57

รบกวนหน่อยครับ

ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 26/6/2015 09:37

ขอบคุณครับ แสดงว่าไม่ต้องเอาเหล็กค้ำฝากระโปรขึ้น เอาอันนี่ทับไปเลยใช่ไหมครับ
รถท่านไหมครับ ถ้าใช่รบกวนไปลองยกๆตรงนี้ดูหน่อยได้ไหมคับ มันเหมือนจะกระดกขึ้นไหม

ผมไม่เห็นรูปของคุณนะครับ ยังไง Lineมาได้ครับ ID: prasertku ชื่อโสครับ

ผมไม่เห็นรูปของคุณนะครับ ยังไง Lineมาได้ครับ ID: prasertku ช ...
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 26/6/2015 16:25

ขอบคุณมากนะครับ ที่ให้ความรู้

500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ขอบคุณมากนะครับ ที่ให้ความรู้
foreverjuk โพสต์เมื่อ 26/6/2015 22:58

ติดตั้งได้หรือยังครับ หรือยังมีอาการโยกอยู่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host