"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เข็มไมล์ เสีย

รถผม  Hondacity 2003 เกียร์ธรรมดา เจอปัญหา เข็มไมล์บ้างครั้งก็ใช้ได้ บางครั้งใช้ไม่ได้ ตอนที่ใช้ไม่ได้เลขไมล์ไม่วิ่งเลยครับ และก็เข็มน้ำมันก็เริ่มไม่ดีแล้วครับขึ้นๆลงๆ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ เลยมาปรึกษาพี่ๆครับช่วยแนะนำให้หน่อยครับต้องไปซ่อมอะไร ที่ไหนดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรื่องเข็มน้ำมันลองเปลี่ยนชุดปั๊มติ๊กดูครับ  ราคาแค่700-800บาทครับ  เพราะที่ตัวปั๊มติ๊กจะมีสเกลวัดน้ำมัน  ปัญหามันอาจจะมาที่ตรงนี้ก็ได้     ส่วนเข็มไมล์ผมไม่แน่ใจว่า เข็มไมล์วัดรอบ  หรือเข็มไมล์วัดความเร็ว  เป็นที่ชุดไหนก็ไปเช็คที่ชุดนั้นแหละครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host