"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การต่อภาษีรถที่ติดตั้งแก๊ส NGV

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ พอดีผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการต่อภาษีรถยนต์รุ่นที่ติดตั้งแก๊ส NGV จากทางศูนย์ คือผมเข้าเว็บกรมขนส่งฯ เพื่อชำระค่าภาษีรถยนต์ทางอินเตอร์เน็ต ก็กรอกข้อมูลมาเรื่อยๆจนกระทั่งถึงหัวข้อสำคัญ "เลขที่หนังสือรับรอง","วิศวกรผู้ตรวจสอบ","วันที่รับรอง" และ "ใช้ได้ถึงวันที่"  ซึ่งเหล่านี้ล้วนเกี่ยวกับการติดตั้งแก๊ส ผมจึงได้ไปดูจากเล่มจดทะเบียน ในหน้าที่ 18 มีระบุไว้แค่ "ติดตั้งระบบก๊าซ NGV โดยผู้ผลิตเป็นผู้ตรวจและทดสอบ หนังสือรับรองการตรวจและทดสอบสิ้นอายุวันที่ xx/xx/xxxx" ไม่เห็นจะมีข้อมูลที่เราต้องการเลย จึงอยากขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยให้ผมด้วยครับ ว่าถ้าเราจะต่อภาษีในกรณีที่กล่าวมานั้น จะต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host