"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนแบตแบบไหนดี

ผมขับ CITY 2013 TOP อาการของแบบตเริ่มมา เลย จะหาเปลี่ยน อยากถามว่า ผมควรเปลี่ยน แบบ แห้ง หรือ เติมน้ำ ดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเป็นคนที่ดูแลและมีเวลาตรวจเช็ค แนะนำแบตน้ำครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมขับ CITY 2013 TOP อาการของแบบตเริ่มมา เลย จะหาเปลี่ยน อยา ...
imperfectperson โพสต์เมื่อ 12/6/2015 10:42

แบตแบบกึ่งแห้ง 35-40 แอมป์ครับ ตรวจเช็คน้ำกลั่นปีละ 1 ครั้ง ครับ
แบตน้ำ ตรวจเช็คทุกเดือน

ของผมครบ3ปึเปลี่ยนเป็นแบบแห้งไปแล้วครับดูที่ตาแมวแทนครับ
ถ้ายังเห็นเป็นสีเขียวแสดงว่ายังใช้ได้สะดวกดีครับแต่แพงนิดหน่อย
ครับใช้ได้อีกยาวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host