"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

@@@เครื่อง สตาร์ทไม่ติด ในครั้งเดียว ในบางครั้ง@@@

ขับ CITY 2013 Top คับ ผมเจอ ปห นี้ มา สักพัก ละ แต่ ไม่เปนทักครั้งที่ สตาร์ท คือ ตอนเรา บิดกุญแจ จะสตาร์ท อ่ะคับ มัน ไม่ติด คือ เหมือน เครื่องจะติด แต่ ไม่ ต้องบิดซ้ำ บางครั้ง ซ้ำ ครั้งเดียว แต่บางครั้ง ประมาณ 3 ครั้งเลย ผมไม่แน่ใจ ว่า เป็นเพราะรถร้อนไป รึป่าวครับ หรือเครื่องมันเย็นไป รบกวนพี่พี่ ชวน แนะ หน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขับ CITY 2013 Top คับ ผมเจอ ปห นี้ มา สักพัก ละ แต่ ไม่เปนทัก ...
imperfectperson โพสต์เมื่อ 12/6/2015 10:32

อาการนี้เหมือนแบตเสื่อมแล้วครับ อายุแบตอยู่ที่ 2 -3 ปีครับ
รถคุณ 2013 ตอนนี้2015 ควรเปลี่ยนแบตได้แล้วครับ
เห็นอีกกระทู้ที่คุณตั้งถามเรื่องแบต แนะนำเป็นแบตกึ่งแห้งครับ ใส่35-40แอมป์พอครับ อแมป์เยอะกว่านี้ไดร์ชาตร์ไม่เต็มครับ ส่วนยี่ห้อก็แล้วแต่ชอบครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเช่นกันผมใส่ 40A เวลาปิดกุญแจต้องไปตามสเต็ปคับรอแป็บให้กล่องพร้อมทำงานแล้วค่อยสตาร์

เป็นเหมือนกัน เป็นบางครั้ง มันดังแอ๊ดๆๆๆ เหมือนจะติด แต่ไม่ติดต้องซ้ำ
และคิดว่าน่าจะเป็นกันเยอะ และหาสาเหตุไม่ได้ บางคนบอกเป็นที่แบต แต่บางเคส
แบตใหม่ๆยังเป็น แต่ ทว่ามันนานๆๆ เป็นครั้งนี่สิ

ตอบกลับ 1# imperfectperson

ไปลองล้างไดร์สตาร์ทครับ อิอิ

ขอบคุณทักความเห็นครับ สรุปได้แล้วครับ คือ ถึงเวลาต้องเปลี่ยนแบต ครับ ฮ่าๆ

ของผมก็เริ่มเป็นครับ 2013 ตัวท็อปเหมือนกัน เปิดประตูเปิดเครื่องเสียง 3ชั่วโมง แบตเหลือ 9โวลต์ สตาร์ทไม่ติดแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host