"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถใครมีปัญหาเรื่องแอร์ดึงกำลังเครื่องมั้งครับ

honda city mc เปิดแอร์วิ่ง กับ ปิดแอรืวิ่งต่างกันมากครับ แอร์มันดึงกำลังเครื่อง บางทีขับๆไปเหยียบแล้วปล่อยให้รถไหล  พอแอร์มันทำงานรถนี่เหมือนแตะเบรกเลย  และพอเวลาเรากดคันเร่ง หรือคิกดาวน์จะแซง  แอร์มันจะทำงาน
พร้อมกับตอนที่รอบสูงๆตลอด  เสียงแอร์จะดังฟี๊ดยาวซัก 1-3 วิ และแทนที่รถจะพุ่งเวลาเรากดคันเร่งกลับอืด เป็นแบบนี่ตลอดทุกครั้ง  บางครั้งมีกลิ่นเหมือนอะไรไหม้ๆเข้ามาในรถด้วย  อยากรบกวนพี่ๆเพื่อนๆรถใครเคยเป็นบ้าง  เป็นตรงไหน  และแก้ยังไง  ขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สงสัย city คนอื่นจะเฟอร์เฟ็คแหะ....ไม่มีใครเป็นเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

honda city mc เปิดแอร์วิ่ง กับ ปิดแอรืวิ่งต่างกันมากครับ แ ...
thanawuth โพสต์เมื่อ 31/5/2015 15:58

รถผมไม่เป็นนะครับ ลองเข้า 0 เช็คอีกทีนะครับ

ดึงนิดเดียวครับ แทบไม่รู้สึกหากขับธรรมดา แต่ขึ้นเขาก็อืดขึ้นกว่าเก่านิดๆ แนะนำให้เบาแอร์ครับ รถจะมีกำลังขึ้นเขาสูงๆ มากขึ้น

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host