"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามปัญหาเครื่องยนต์ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/5/2015 12:58 โดย cipherphol

สอบถามหน่อยครับ คือไอ้ตัวที่ ันเป็นสีทองเหลืองเนี่ยครับมันคือท่อของอะไร คือตอนสตาร์ทรถตอนเช้ามันมีเสียงฟี้ด คล้ายๆลมอะไรสักอย่างมันรั่ว พอไปเปิดฝากระโปรงดูก้เจอตามภาพเลยครับ เหมือนตัวยางมันจะเปื่อย จนเกือบขาดเลย อยากทราบว่ามันคือตัวอะไรแล้วต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ
รถติดแก้ส นะครับ อายุ 2 ปี honda city ตัว mc ครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/5/2015 12:58 โดย cipherphol

สอบถามหน่อยคร ...
cipherphol โพสต์เมื่อ 29/5/2015 12:55

น่าจะเป็นท่อระบายไอน้ำมันเครื่องที่ฝา
รถ 2 ปี เอาเข้า 0 เปลี่ยนเลยครับ อยุ่ในระยะประกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าจะเป็นท่อระบายไอน้ำมันเครื่องที่ฝา
รถ 2 ปี เอาเข ...
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 29/5/2015 16:45

ตามนี้ครับ ท่อระบายไอน้ำมันเครื่องไหลวนไปที่กรองเพื่อไปผสมในการจุดระเบิดใหม่ (เห็นเค้าว่างี้)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host