"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามหน่อยครับ รถมีมีปัญหา

รถผมเกียร์ ออโต้ IDSI ZX มีอาการ กระตุกเวลาขับในเมือง ลักษณะจอดติดไฟแดง ออกตัวได้ไม่เกิน 10 เมตร รถมีอาการวูบ เหมือนจะดับ ต้องรอ ประมาณ 10 วิ เหมือนนน้ำมันไหลไม่พอ ถ้าขับทางไกล ก็มีบางจังหวะกำลังจะแซง รถมีอาการเหมือนน้ำมันไหลไม่พอ วูบๆ สักพัก ก็ขับได้ปรกติ เวลาใช้แก็สไม่เป็น นะครับ นอกจากเวลาใช้แก็ส รถจะกระตุกเวลาออกตัว เหมือนแก็สไม่พอ อีกอย่าง น้ำในหม้อน้ำก็หาย เติมที ที่ละขวด ลิตร แก้ยังไงดีครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้ เลิกใช้แก็ส มาใช้น้ำมันละครับ อาการจากเครื่องเย็น ขับได้ไม่เกิน 20 กิโล พอร้อน จะมีอาการกระตุกๆนิดเหมือนเร่งไม่ขึ้น แล้วก็มีเครืองหมาย เครื่องยนต์ ขึ้นที่หน้าปัท บางครั้งก็มีกลิ่นน้ำมัน เข้าห้องโดยสาร อาการน่าจะเกิดจากอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host