"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
@@@ พี่ๆค่ะ ยางรถเรา สามารถเปลี่ยนทีละเส้นได้ไหม จำเป ...
Kanakum โพสต์เมื่อ 15/5/2015 11:52

ดูสภาพยาง สะพานยาง และ อายุยางครับ
ส่วนตัว 3 ปีเปลี่ยน ทั้ง 4 เส้นเลยครับ ผมถือว่าซื้อชีวิต เพราะยางเป็นสิ่งเดียวที่ยึดติดกับถนน ถ้ายางเกิดแตกเกิดระเบิด ขณะใช้ความเร็ว ก็อาจเกิดอันตรายถึงชิวีตได้ครับ
ผมแนะนำไปเปลี่ยนแม็กใส่ 15 ยางก็จะถูกลงมาอีกครับ ทีแรกผมก็ใส่16 ตัดใจใส่15 ก็เพราะตอนเปลี่ยนยางนี่หละ ราคายาง16 เกิบเท่าราคายาง17 เลย รับไม่ได้แถมหายากอีกต่างหากไซร์นหน้ายางก็ไม่ค่อยมีให้เลือก
ใส่ยาง15 หน้ายาง 195/55R15 เกาะถนนดีขึ้น ราคาประมาณ 2500-3000/เส้น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host