"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามการเปลี่ยนหัวฉีดK20

ฮอนด้าซิตี้2012 เปลี่ยนหัวฉีดK20 ไฟเครื่องโชว์ตลอดคับ
เป็นปกติหรือป่าวคับใครเคยใช้ช้วยบอกวิธีแก้หน่อยคับ
ทำยังไงให้หายคับหรือต้องใส่กล่องจูนเพิ่มอย่างเดียวป่าวคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# boyburi

ตอนเปลี่ยน.ถอดขั้วเเบตไหมคับ..
หรือลองดูตามปลั๊กเซนเซอร์..
หรือลองถอดขั้วเเบต..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตัว MC เป็นทุกคันครับ ท่าเปลี่ยนเป็นหัวฉีด K20
แต่ตัวเก่าก่อน MC ปี 2009 ไม่เป็นนะครับ ของผมใช้อยู่ (หัวฉีด K24) ไฟยังไม่ขึ้นโชว์เลย
คิดว่าสาเหตุน่าจะมาจากกล่อง ECU ของรถที่มีการอัพเกจใหม่
ในรุ่น MC นะครับทำให้ไฟ Engine มันโชว์

ถูกผิดประการใด ขออภัยไว้นะที่นี้ครับ

ที่ร้านที่ไปเปลียนหัวฉีดมาก็เพิ่งบอกหลังจากทำเสร้จคับ ว่าซิตี้ตัว2012
เปลียนหัวฉีดไฟเครื่องจะขึ้นโชว์คับ แต่วันนี้ผมลองเช็คดูค่าที่บอกนำ้มันวิ่งๆได้กี่กิโลต่อลิตร
รู้สึกว่าค่ามันจะมากผิดปกติ เพราะเมือก่อนเติม 91 วิ่งได้ประมาน 15กิโลต่อลิตร
พอเปลียนหัวฉีดมันโชวฺ์ ประมาน20กิโลต่อลิตร ผมเลย งง

ตอบกลับ 4# boyburi

รองจับเลขกิโลเมตรที่วิ่ง ต่อน้ำมันหนึ่งถังดูครับ
จะได้ค่าจริงครับ

ขนาดไปใส่กล่องe85kit มา ก็ยังมีไฟเครื่องโชว์อีกคับ
เป้นเพราะอะไร ใครพอรู้บ้างคับ หรือเป้นที่หัวฉีด

ลองใช้เครื่องมือ OBD2 อ่านค่าดูครับว่า โค็ตขึ้นว่าไรครับ ดูค่า live data STFT ค่า%เป็นลบหรือเปล่าครับ ลบแปลาว่าส่วนผสมหนาเกินไปครับ ครับ ลองหา OBD2 bluetooth มาเล่นดูครับ ราคาไม่แพง

ใส่กล่อง e85 แล้วต้องกลับไปใช้หัวฉีดเดิมครับ ไม่งั้นจะจ่ายหนาไปกันใหญ่ ชัวส์สุดต้องลองอ่านโค็ตดูครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host