"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใช้ยางรถยนต์ยี่ห้อไหนดี มาช่วยโหวตกันเร้วว

ได้ฤกษ์เปลี่ยนยางแล้ว...อยากถามกูรูทั้งหลายว่าระหว่างบริจสโตน กู๊ดเยียร์ หรือว่าดันล็อป  อันไหนดีกว่ากัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขึ้นอยู่ที่รุ่นด้วย บางรุ่นดีบางรุ่นไม่ดี เอาเป็นว่า ไปลองเลือกที่ร้านดูเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้ใช้ Dunlop LM 704 ขอบ15 อยู่ถือว่าโอเคครับแต่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถด้วยครับว่าชอบแบบใหน
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

กู๊ดเยีย โลด ใช้มาตลอด คุณภาพโอเค ราคาไม่แพงด้วย

ได้ฤกษ์เปลี่ยนยางแล้ว...อยากถามกูรูทั้งหลายว่าระหว่ ...
Hataikarn โพสต์เมื่อ 14/5/2015 17:55

Dunlop LM704 ครับ ราคา กลางๆ ไม่แพงมาก เป็นยางแบบนุ่มเงียบ(Comfort) แต่แอบ Sport นิดๆ ครับ หรือ
Yokohama Advan dB ราคาค่อนข้างแพง เป็นยางแบบนุ่มเงียบเหมือนกัน
Yokohama Earth 1 ราคาถูกลงมาอีกหน่อย เป็นยางนุ่มเงียบเช่นกัน

ผมใช้ Bridgestone Ecopia 200 185/55 R16
ใจจริงอยากได้หน้ายางกว้างกว่านี้ แต่แม็กเดิมหน้าแคบไปหน่อย กลัวใส่แล้วมันจะป่องออกข้าง

กู๊ดเยียร์ ต้องรุ่น  Assurance DuraPlus ครับ แนะนำเลย วิ่งได้เป็นแสนโล  

ใช้มาหมดแล้วทั้ง 3 ยี่ห้อ คุณภาพพอๆกันเลยนะ อยู่ที่วิธีการขับ การรักษาด้วย ส่วนตัวไม่ค่อยได้ขับไปไหน เลยไม่รู้ว่าต่างกันยังไงอะจิ แหะๆ ><

กู๊ดเยียร์ ต้องรุ่น  Assurance DuraPlus ครับ แนะนำเลย วิ่งได้เ ...
Johnwick โพสต์เมื่อ 21/5/2015 02:48

ขอบคุณค่า อันนี้น่าสนใจดี // ตามไปเช็คข้อมูลแปปป

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host