"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนสอบถามครับ

พอดีผมไปสนใจ Honda City ZX 07 มือสองเข้า เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนในคลับครับ

ว่า ผมต้องตรวจเช็คอะไรบ้างเพื่อให้ได้รถที่มีปัญหาน้อยที่สุด เเล้วเมื่อได้มาอย่างเเรกต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

ขอบคุณครับ (ผมขับซิตี้ 2010 อยู่ครับ แต่อยากได้ตัวนี้อีกตัว)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เกียร์ CVT ครับ ต้องเช็คให้ละเอียด นะครับ ถ้าเสีย ห ...
benz โพสต์เมื่อ 13/5/2015 18:49

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ อยากจะขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ไม่ทราบว่าการเช็ค CVT ที่ว่านี่ควรจะสังเกตุหรือเช็คยังไงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เหยียบเบรคค้างไว้ แล้วไล่เข้าทีละเกียร์ ว่ามีเสียง ...
benz โพสต์เมื่อ 14/5/2015 08:26

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host