"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มีใครอยากแลกเกียร์กะผมมั้ย

เกียร์ออโต้
ผมพึ่งโอเวอร์ฮอลมาใหม่ เกียร์ไม่เคยมีปัญหา ตอนแรกแฟนผมใช้อยู่แต่ตอนนี้ผมเอามาใช้เอง
ที่เปลี่ยนไปมี ฟลายวีล โซลินอยเกียร์ เซนเซอร์เกียร์ สายพานcvt เปลี่ยนที่ศูนย์ฮอนด้าทุกชิ้นหมดหลายหมื่น
ผมอยากทำเป็นสไตล์ fit aria สนใจติดต่อมาเลยนะครับ อยู่แถวโรงเบียร์ฮอลแลนด์ราชพฤกษ์ ผมมีร้านรับสับเกียร์อยู่
คันละ 3000 อ่อลืมบอกไป รถผม zx vtec ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แลกเกียร์ฟรีเลยใช่ไหมครับ  เสียค่าแรงเปลี่ยนเกียร์อย่างเดียว  3,000ใช่ไหมครับ   ของผม zx vtec  ปี2007 เกียร์มีปัญหาออกตัวรอบจะตก และตอนเบรครอบจะวิ่งขึ้นแล้วตกลง       สาเหตุที่จะแลกเกียร์นี้เพราะเกียร์อันเก่าจะไม่ใช้หรือว่าอย่างไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เกียร์ธรรมดาใช่มั๊ยครับ
คือรถผมทำมาเยอะเกียร์ออโต้น่าจะไม่ไหว
ตอนนี้ 160 ม้าแล้วครับกลัวเกียร์พังเลยอยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา

ของผม Auto ครับ

ใช้ idsi มันใช้เกียร์ด้วยกันได้มั๊ยคะ หรือช่วยแนะนำร้านที่ทำเกียร์ที่ จขกท ไปทำมาพร้อมราคาและเบอร์โทรด้วยได้มั๊ยคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เท่าที่ผมพอรู้ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะถ้าใช้ idsi ก็ต้องแลกกะ idsi เพราะต้องเปลี่ยนทั้งเกียร์และกล่อง ecu คับบ

ตอบกลับ 5# NALINPAS

จริงๆแล้วผมทำที่ศูนย์ฮอนด้าครับ รวมๆแล้วอยู่เกือบสี่หมื่น
แต่ว่าถ้าร้านข้างนอกผมแนะนำที่ อู่ ต.ยกกำลัง2 ถนนเลี่ยงเมืองปากเกร็ด นนทบุรี
เค้ามีเกียร์ที่โอเวอร์ฮอลไว้แล้วสภาพดีมาก สามารถไปเปลี่ยนได้เลย ราคาสองหมื่นกว่าบาท
แนะนำครับ ผมจำเบอร์ไม่ได้ ลองหาข้อมูลในเน็ตดูครับ อู่นี้ดีเลยครับ

ผมอยู่ปากเกร็ดใกล้ๆเลี่ยงเมืองครับ อยากทราบว่าร้าน ต.ยกกำลัง2 นี่เขารับซ่อมอย่างอื่นด้วไยหมครับ เช่นแอร์รถ หรือน้ำมันรั่วซึม และซ่อมดีราคาถูกไหมครับ

ตอบกลับ 8# yuzajung

ทำด้วยครับ
แต่เค้าจะเน้นเกียร์มากกว่า

ตอบกลับ 9# Jc5112

ขอบคุณครับ แล้วเรื่องราคานี่ถูกไหมอะครับ แล้วทำดีไหมเอ่ย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host