"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใช้ New city 2009 มีปัญหาอยู่ 2 เรื่อง ลองอ่านดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/5/2015 23:43 โดย lacoste

ใช้ New city 2009 มีปัญหาอยู่ 2 เรื่องเท่าที่ใช้มา

1. เรื่องรีเลย์ที่ปัดน้ำฝน
อาการ คือ ถ้าสมมุตืเปิดสเต็ปแรกที่ปัดช้าสุด บางทีปัดช้าๆอยู่ดีๆ ก็ปัดเร็วขึ้นมาเองเลย พอหมุดสวิทปิด ยังไม่ปิดทันทีครับ ซักพักมันจะหยุดของมันเอง 555+ (กรณีที่เปิดเร็วสุด บางทีอยู่ดีๆก็เหวี่ยงเหมือนจะหลุดออกจากรถให้ได้ ฮ่าๆ )

2. เรื่องเข็มวัดน้ำมันรถ ครับ
อาการ คือ ถ้าเติมน้ำมันราคา 200 (ตอนนั้น E20 35 บาทต่อลิตรโดยประมาณ) เข็มน้ำมันมันไม่ขึ้นให้นะครับ(ตอนเติมเวลาน้ำมันใกล้หมดถัง) ตอนออกรถมาใหม่ๆไปเติม ปั้ม คาลเทค นึกว่าโดนโกง ก็เลยไปเติม บางจาก อีก 200- เข็มไม่ขึ้นเหมือนเดิม 555+ วันนั้นเลยพารถเข้าศูนย์เลย พนักงานไม่เชื่อเลยพาไปเติมบางจากใกล้ๆศูนย์อีก 200- ปรากฎว่าเข็มวัดไม่ขึ้นเหมือนเดิม พนักงานเลยเอารถเข้าเช็คก็ไม่ผิดปกติ และหาคำตอบไม่ได้จนตอนนี้ -*-

(**หลังจากเอาเข้าศูนย์แล้ว อีกหลายๆครั้งต่อมาก็อยากลองเติม 200- ใหม่ เข็มวัดก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิมครับ 555+ ตั้งแต่นั้นมาทุกวันนี้ขั้นต่ำของผมก็เติม 300- ครับ ตลกดี)

ทั้ง 2 อาการ ศูนย์ยังแก้ให้ไม่ได้ ผมก็ปล่อยๆมันไปละ  มาเขียนเล่าให้ฟังเผื่อมีเพื่อนในนี้เป็นเหมือนผมบ้าง จะได้ไม่เหงาครับ ฮ่าๆ (ว่าแล้วตอนนี้น้ำมันถูกจะลองเอาไปเติม 200 ดูอีกทีดีกว่า แล้วจะมาบอกอีกทีนึงครับ ^^)

ปล.แต่ก็ยังรักฮอนด้า และรักศูนย์นั้นเหมือนเดิมครับ เพราะบริการดี (ทั้ง 2 อาการ เคยเปลี่ยนศูนย์แล้วนะครับ ไม่หายเหมือนกัน 555+ ยอม!!!)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผม MC
1 ผมยังไม่เจอ   
2 ไม่เคยเติมด้วยสิ 200 ผมขั้นต้ำ 500  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# foreverjuk

สงสัยผมคงเป็นอยู่คนเดียว #ร้องไห้หนักมาก

ผมก็ใช้รุ่น 2009 อยู่ อาการแรกไม่เป็นครับ
ส่วนอาการที่ 2 ผมเติมขั้นต่ำ 300- ครับ เข็มขึ้นปรกติ

ตอบกลับ 5# SoDaZaaaaa

เคยลองเติม 200 ไหมครับ เอาแบบเข็มจม น้ำมันใกล้หมดถังนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/5/2015 09:15 โดย SoDaZaaaaa
ตอบกลับ  SoDaZaaaaa

เคยลองเติม 200 ไหมครับ เอาแบบเข็มจม  ...
lacoste โพสต์เมื่อ 13/5/2015 02:10

ผมไม่เคยขับจนเข็มจมขนาดนั้นหลอกครับ ขึ้นไฟโชว์น้ำมันผมก็หาเติมแล้ว
ส่วนน้องผมขับจนน้ำมันหมด ไปซื้อน้ำมันมาเติม 200- สตาท์รถไม่ติดนะครับ ต้องไปซื้อมาใส่เพิ่ม อีก180- รวม380- ถึงจะสตาท์ติดนะครับ

อาการแรกเป็นคับ บางทีจบไม่ดีด้วย ค้างอยู่บนกลางกระจก เซ็ง
อาการสอง ต้อง 500 คับ แต่รถผมติดแก็สนะ ถ้าด่ำกว่านี้ ไม่ตีขึ้น

ของผม 200 ก็ไม่ขึ้นครับ
BLACKDARK

ดีใจจังมีเพื่อนเป็นเยอะ T_T

แล้วเติม 200 ไม่ขึ้นได้ลองไปถามศูนย์ไหนบ้างหรือยังครับว่าเป็นเพราะอะไร แชร์ให้ฟังบ้างครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host