"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ซิตี้ 2010 ออกอาการอืด

รบกวนสอบถามครับ
ผมใช้ซิตี้ 2010 เดิมๆ เติมน้ำมัน โซ 91 กับ 95 วิ่งประมาณ 120000 กว่าๆ แล้ว
ระยะหลังเริ่มอื่ดขึ้น ออกตัวอืดกว่าเก่ามาก ลมยางก้อเติมปรกติ นม.เกียรต์เพิ่งเปลี่ยนเอง
ไม่เคยล้างลิ้นปีกฯ หรือตั้งวาล์วเลย เวลาขับไปต่างจังหวัด พอหยุดรอให้เครื่องเย็น รู้สึกว่า เครื่องกระพือเป็นจังหวะๆ
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเป็นบ้าง แล้วแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำ ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ แล้วเช็คยางรองแท่นเครื่องแท่นเกียร์ดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ซิตี้ 2010 เดิมๆ เติมน้ำมัน โซ 91 ก ...
tonhorm_180 โพสต์เมื่อ 6/5/2015 07:45

วิ้ง 120000 แล้วยังไม่เคยตั้งวาวล์กับล้างลิ้นปีกผีเสื้อ
ควรตั้ง+ล้างได้แล้ว ผมก็ 2010 เหมือนกัน ตั้ง+ล้างตอน 60000 กม. ครับ
และอีกอย่าง ดูกรองอากาศด้วยนะครับว่าดำหรือยัง ถ้าดำควรเปลี่ยน

ผมใช้ซิตี้ 2010 เดิมๆ เติมน้ำมัน โซ 91 ก ...
tonhorm_180 โพสต์เมื่อ 6/5/2015 07:45

ตามอาการนี้ผมเคยเป็นล้างปีกผีเสื้อ+ตั้งวาวล์ แนะนำไปที่ 0 honda นะครับ ครั้งเดียวจบ อู่นอกไม่ค่อยแนะนำหาก างปีกผีเสื้อ+ตั้งวาวล์  แล้ว เปลี่ยนกรอกอากาศใหม่ เพราะมันดำมากๆ อาการเหล่านี้ก็จะหายไปครับ

ผมก็เป็น ตั้งวาวล์มา ออกตัวได้แรงแม้ไม่เหยียบ และประหยัดน้ำมันขึ้นด้วยครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำมาครับ
ผมจะได้ไปทำตาม อยากจะให้หายกลับมาไวๆ
ขอบพระคุณครับ

ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ สำหรับการเข้าไปที่ 0 เพื่อทำการล้างปีกผีเสื้อ+ตั้งวาวล์
ผมจะได้เตรียมเงินไปได้พอดี
ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/5/2015 09:20 โดย snowjorking

ค่าล้างปีกผีเสื้อ 460  ตั้งวาวล์ 460 ค่าแรง 460  นี่ที่ 0 ฮอนด้า พระราม 2 ครับ   อย่างที่บอกตั้งวาวล์ ที่ 0 ดีที่สุดครับ ครั้งเดียวจบ แน่นอนไม่มีสดุด
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

ขอบพระคุณมากครับ ไม่แพงเกินคาด อีกอย่าง 0 ด้วย
อย่างนี้ต้องโทรจองคิวแล้ว
ขอบคุณครับ

ตั้งวาวล์ อีกเสียงนึงครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host