"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ยางรถยนต์จำเป็นต้องสลับยางด้วยหรอค้ะ

ตั้งแต่ใช้รถมา จขกท. ไม่เคยสลับยางเลยค้ะ ถ้าไม่สลับจะมีผลอะไรบ้างมั้ยค้ะ ใช้ City 2014 ขับ 5 หมื่นโลกว่าค้ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องสลับซิครับ ต้องสลับทุกๆหมื่นโล ให้หน้ายางมันกินสม้ำเสมอทั้งสองด้าน ถ้าไม่สลับ ถ้ามียางใดยางหนึ่งกินด้านในรึว่าสึกเร้ว ยางก็จะเสียเร็วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จำเป็นอย่างมากครับบบบ

ปกติแล้ว ควรสลับทุก 10000 กม. ครับ

ผมก็ไม่เคยสลับนะ ผมขับ 7 หมื่นโลแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ ยึดเกาะยังดีอยู่ เสียงเงียบ ผมใช้ goodyear รุ่น Assurance DuraPlus คับ

เราก็ไม่ได้สลับยันเปลี่ยนยางใหม่เลยอ่า ไม่น่าจะเป็นไรมั้ง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/5/2015 01:43 โดย lacoste

สลับไว้ก็ดีครับ หน้ายางจะได้สึกเสมอกันทั้ง 4 ล้อ ถ้ามีเวลาหรือรถอยู่ในประกันศูนย์ ส่วนมากพอถึงระยะที่กำหนดศูนย์ก็จับสลับให้เองเลยครับ แต่ถ้าไม่เข้าศูนย์แล้วก็ให้ร้านยางสลับให้ก็ได้ครับ

ลองอ่านวิธีสลับยางรถดูนะครับ
http://www.thaicarproducts.com/ ... รถยนต์/

5 หมื่นโลแล้ว ก็น่าจะได้เวลาเปลี่ยนยางแล้วหละครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยจ้า

สลับล้อหรือสลับแต่ยาง สลับเองได้หรือเปล่า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host