"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เสียงลมเข้ารถเวลาขับเร็ว เป็นกันไหม

เวลาขับเกิน 120  จะรู้สึกว่าเสียงลมตีดังพอสมควรเลย เช็คที่จุดอื่นแล้วไม่น่าจะมีเสียงแปลกปลอม มีวิธีที่ทำให้มันเงียบขึ้นบ้างไหมคะ บางคนบอกใส่ยางขอบประตู มันจะช่วยได้จริงหรอ แล้วประตูจะปิดยากขึ้นด้วยป่าว ถามหลายอย่างนิดนึงไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยางขอบประตูไม่ได้ช่วยอะไรมากหรือกครับ ผมใส่อยู่ รถ Segment เราต้องทำใจ ผม แดมป์พื้น ประตู ยางเก็บขอบประตู มันช่วยขึ้นมาได้ แต่ก็ยังดังเมื่อเทียบกับ Segment ที่สูงกว่า แต่ก็ดีกว่าไม่แดมป์เลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดกันสาดป่าวครับ รถผมดังมาจากกันสาดเลย ติดยางขอบประตูช่วยได้พอสมควร(แต่ไม่มากเท่าแดมป์) ผมติดของ 3m อยู่ทุกประตูเลย (ปิดประตูปกติ) แต่ถ้าอยากให้เงียบขึ้นจริงต้องเอากันสาดออกครับ

ตอบกลับ 3# bmix

ผมสงสัย เปนเพราะลมวิ่งเข้ากันสาดหราคับ มันเลยดัง ขอผมก็ติดกันสาด และก็ดังอย่างที่ จขกท แจ้ง

ของผม ลมเข้าดังมากเรยคัป ทำไงดีแนะนำหน่อยยย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host