"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไฟ xenon กับไฟตัดหมอก

ขอสอบถามหน่อยครับ  พอดีว่าจะไปซื่อไฟ xenonมาใส่ที่ไฟตัดหมอก
(จะเปิดเท่าที่จำเป็นเท่านั้นนะครับ   เช่น  ฝนคก   ถนนที่เส้นถนนไม่ชัด)
เลยอยากจะถามว่าเวลาเราใส่ไฟxenonมาใส่ที่โคมไฟตัดหมอก
1 เราต้องต่อรีเลย์เพิ่มไหมครับ  สายไฟอันเก่าใช้ได้ไหม  แล้วหลอดธรรมดากับ Xenon อันไหนกินกระแสไฟฟ้ามากกว่ากัน

2  เห็นเขาว่ากันว่าหลอดไฟ Xenon  จะร้อนมากถ้าเราใส่เข้าไปที่โคมไฟตัดหมอก  โคมจะร้อนมากไหม  จะมีผลกับโคมไหม  โคมจะแตก  จะละลายไหมครับ

3  ความชื่นกับหลอด Xenon   เห็นบางคันโคมไฟตักหมอกมีน้ำเข้า ถ้าเราใส่เข้าไปแล้วน้ำเข้าโคมมีความชื้น  หลอดจะแตกไหม  จะมีผลกับระบบไฟฟ้าที่รถไหม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host