"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มผมว่าเจ้าของรถเองเท่านั้นแหละครับที่ตอบได้   ส่วนตัวผม City ZX 2007 ใช้มาก็ 8ปีแล้ว วิ่งไปล่าสุดก็ 315,000 km. แล้ว   ผมก็คิดว่าคุ้มครับ เพราะผมใช้ขับไปทำงานทุกวัน  ส่วนตัวรู้สึกปรทับใจเกียร์ CVT ที่นิ่มนวลครับเลยตัดสินใจซื้อมาใช้   หมั่นดูและตามระยะและเปลียนอะไหล่ผมว่ามันก็คงใช้ได้เกินสิบปีครับ  ถ้าท่านไม่เปลี่ยนใจซื้อรถใหม่ไปเสียก่อน    ด้วยเหตุผลคือ
1. รถที่ใช่อยู่ซ่อมบ่อย  พูดง่ายๆคือใช้ไปซ่อมไปจนเรารำคาญปล่อยขายเต๊นท์ และสุดท้ายเลยไปมองหารถใหม่ใช้ดีกว่า   
2. เงินเหลือ เลยอยากได้รถใหม่สักคัน   แต่คันเก่านั้นรักมากเพราะซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงเลยต้องเก็บเอาไว้ใช้อยู่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host