"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมก็เป็นครับ วิ่งเกิน 120 เมื่อไหร่ สั่นมาก
เมื่อก่อนใส่ยางเดิม วิ่ง 170 ไม่เป็น แต่พอเปลี่ยนยางใหม่เท่านั้นแหล่ะ อาการเริ่มออกทันที
หรืออาจจะเป็นเพราะว่าผมไม่ได้ถ่วงล้อหรือปล่าว
พอดีว่าวันนั้นรีบเลยไม่ถ่วงครับ

รอ จขท.แก้ก่อนนะ จะได้เป็นแนวทาง
ถ้าแก้ได้แล้วรบกวน แจ้งด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลูกปืนล้อก็เปลี่ยนมาแล้วเสียงดังอู้ๆไม่น่าเกิดอีก ส่วนอาการสั่นนี่ ก็มีสองอย่าง คือบูชปีกนก ก็เปลี่ยนแล้ว อีกอย่างถ้าใส่แม็กของ 17 ต้องใส่ฮับริ่ง หรือปลอกกันสั้น แต่ก่อนหน้านั้นไม่เป็น ก็ไม่น่าจะใช่ตัวนี้ 555 งง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เคยเปลี่ยนคล้ายๆอย่างนี้ครับแต่กับอีกคันนึง ไปหาอู่บอกว่าลูกปืนล้อเสีย เปลี่ยนปุ๊บเงียบเลยครับ

ตอบกลับ 3# noth1

ยางผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา วิ่งได้เกือบ 10,000 โลละครับ ว่าจะลองไปถ่วงล้อ+สลับยางดู ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวรึเปล่าT^T
แต่ก็ขอบคุณครับ สำหรับการตอบคำถาม เดี๋ยวไปลองให้ร้านดู

เปลี่ยนบูชปีกนกกับลูกปืนล้อแล้วน่าจะไม่มีเสียง แต่ถ้ามีเสียงนี่อาจจะเป็นที่ ยางรึเปล่าเพราะเปลี่ยนบูชกับลูกปืนล้อก็เปลี่ยนมาแล้ว ก็คงต้องลองดูยางว่ากินข้างในรึเปล่า เสื่อมรึเปล่า หรือ ตั้งศูนย์ดูอีกทีครับ

ไม่มีใครตอบเลยอ่ะ T^T

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host