"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเพื่อนร่วมรุ่น mc2012 มีใครยังประทับใจกับรถของท่านบ้างครับ

สอบถามเพื่อนร่วมรุ่น mc2012 มีใครยังประทับใจกับรถของท่านบ้างครับ
ก่อนหน้านั้นปี 2554 พอตกลงจองปั๊บน้ำมาเลยครับ รอรถนานถึง 9 เดือน
ได้รถมา พ.ค. 2555 แบบงงๆ คือโทรไปหาเซลล์เค้าบอกรถมาแล้วนะ
พี่จะรับเลยไหม ของผมรุ่น S-MT นะครับ ได้รถมาก็ทำการเปลี่ยนล้อจาก
กระทะเป็นแม็ก 15 นิ้ว ปีที่สองเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็น 2 din JVC
ตอนนี้ผ่านมาแล้ว 100,000 กิโลเมตร ผมก็ยังใช้คันนี้อยู่นะครับ
และยังโอเคกับมันอยู่ทั้งที่มี All new ออกมา ชอบเพราะ
1. ตลอด 3 ปี หรือ 100,000 ไม่มีปัญหากวนใจเลย
2. มันขับสบายดีนะ กว้างเบาะนิ่มดี
3. การทรงตัว เข้าโค้ง ใช้ความเร็วพอตัว ปลอดภัย
4. ประหยัดน้ำมันมาก
5. แม้รุ่นใหม่จะออกมาแล้ว รูปลักษณ์ไม่ขี้เหร่นะผมว่า และเพื่อนร่วมรุ่นเยอะเหลือเกิน

ไปไหนเห็นมีแต่ City 2012 City CNG ทุกรุ่นเลย ทั้ง S,V,SV
เพื่อน พี่ๆ ละครับคิดเห็นเป็นอย่างไร เล่าสู่กันฟังนะครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ประทับใจทุกจัวหวะในการขับขี่ all new city
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ปี2009วิ่ง60000เอง สุดยอดครับยังสวย กว่าตัว2014มากครับ ขึ้นอยู่กับการดูแล

ประทับใจตลอดครับของผม2010
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ผมจองตั้งแต่ปี 54 เช่นกันคับและจองตอนกำลังจะเป็นตัว MC ตอนจองยังไม่รู้ราคารถที่แท้จริงด้วยซ้ำ 555 ได้รถหลังน้ำท่วมตอนเดือน พฤษภาคม สรุปจองรถ 12 เดือน แต่ใบจองจริงๆๆไปเปลื่ยนได้คืนภาษี เดือน มิถุนามั่ง ตอนนี้รถวิ่งไป 72,XXX แล้วคับค้่นเร่งมันเหมือนแข็งๆๆยังงัยก็ไม่รู้ หัวเทียนยังไม่ได้เปลื่ยนนะคับส่วนน้ำมันเครื่องยังเข้าศูนย์ปกติ

ผมจองตั้งแต่ปี 54 เช่นกันคับและจองตอนกำลังจะเป็นตัว M ...
thaibanna โพสต์เมื่อ 16/4/2015 10:03

หัวเทียนเปลี่ยนที่แสนโลครับ ลองดูกรองอากาศเครื่องครับ เปลี่ยนใหม่ 255 บาทเอง น่จะดีขึ้น เพราะของผมเคยวิ่งไม่ขึ้นกินน้ำมันเปลี่ยนหายเลย มันเป็นกรองเปียกน่ะครับ ตันเร็วศูนย์บอก 20000 โล ของผมไม่เคยถึงเลย

รุ่นนี้อึดทนครับ อะไหล่ไม่แพง แล้วไม่ค่อยพังเร็ว

รถดีครับไม่จุกจิก ออปชั่นที่ควรมี มีครบครับ

ผมประทับใจรูปทรง แต่ออกมามีปัญหาตลอดเลย
1.เสียงดังแก๊กแก๊ก ตรงเสาประตูด้านคนนั่ง ศูนย์บอกเป็นเพราะทำเครื่องเสียง ขี้เกียจเถียงเพราะทำเครื่องเสียงเอง ไม่เคยแกะตรงนั้นเลย
2.ยางหลังคาไม่สนิทเคลมไปแล้ว แต่ศูนย์บอกว่าเป็นเพราะช่างแก้ให้ตอนแรกไปทากาว ค่าอะไหล่คนละครึ่งอีก
3.เวลาตกหลุมเสียงดังแก็ก ให้ศูนย์ดูประมาณ 3 วันถึงจะหาเจอ รื้อคอนโซลเป็นรอยหมด เสียงเงียบลง ไม่รู้จะเป็นอีกไหม เพราะเดือนหน้าจะหมดประกันแล้ว
ขับviosซื้อมือสองด้วยซ้ำไม่เคยมีปัญหาเลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host