"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city 03 มีเสียงดังอิ๊ดตรงสายพาน

คือเวลาจอดนานๆ พอสตาร์ทเครื่่องจะมีเสียงดังอิ๊ดๆ เฉพาะตอนเปิดแอร์ ถ้าปิดแอร์แล้ววิ่งสักพักก็จะเงียบไป เปิดแอร์ก็ไม่ดัง ตอนแรกคิว่าเป็นกับสายพาน ลองไปเปลี่ยนแล้วครับ ตอนนี้ดังกว่าเก่าอีก ใครพอจะรู้บ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร
กลัวว่าจะเป็นอะไรมากหรือเปล่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นอาการเดียวกันเลยรอผู้รู้แนะนำด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ให้ช่างเครื่องยนต์เช็คดูเป็นเสียงลม/เปลี่ยนวาล์วลม เสียงหายแล้วครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host