"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City 2012 เสยท้ายฟอร์จูนเนอร์มา คานหน้ายุบ ซ่อมศูนย์หรืออู่ดีครับ

อายุรถ 2 ปี 3 เดือน เผลอวูลหลับไป ตื่นมาอีกทีด้วยเสียงดังปั้ง ไปเสยท้ายฟอร์จูนเนอร์มาสภาพเลยเป็นอย่างในรูป ไม่ได้แตะเบรกเลย คานหน้ายุบ หม้อน้ำเคลื่อน แต่ยังเข้าไม่ถึงตำแหน่งวางเครื่องและแบต หลังชนก็ยังสตาร์ทรถเปิดแอร์ได้ ไม่มีไฟเตือน หรือของเหลวใด้ๆ ไหลออกมาจากตัวรถ

ที่นี้ปัญหาที่คิดไม่ตกตอนนี้คือ รถอยู่ที่ศูนย์ ศูนย์ได้คิวซ่อม เดือนกรกฎา ศูนย์ยังไม่ได้ประเมินราคาให้เพราะรอผมตัดสินใจก่อน เลยอยากสอบถาม คห. ว่า อาการแบบนี้ซ่อมอู่หรือศูนย์ดี ถ้าอู่ได้คิวเร็วกว่าสักเดือน พ.ค. หรือต้น มิ.ย. ก็น่าซ่อม แต่ยังไม่ได้โทรถามอู่เลย มีแต่จดๆ ไว้

ผมทำประกันชั้น 2+ ยังไงก็คงต้อง advance เองส่วนหนึ่งอยู่แล้ว ทำใจตรงนี้ไว้แล้ว แต่ก็อยากได้อู่ที่งานดีๆ เบิกอะไหล่แท้ ถ้าซ่อมศูนย์ก็กลัวค่าใช้จ่ายจะ over มาก เพราะเราไม่เคยมีประสบการณ์ว่า อาการแบบนี้ ค่าซ่อมมันเท่าไหร่ แต่ที่รู้แน่ๆ ตอนนี้ทำใจไว้แล้วไม่ต่ำกว่า 5หมื่น

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้า 2+ ไปอู่ดีกว่าครับ ช่างอู่เก่งๆมีเยอะครับ ผมว่าน่าจะสัก3.5หมื่นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อายุรถ 2 ปี 3 เดือน เผลอวูลหลับไป ตื่นมาอีกทีด้วยเสียง ...
tigersjet โพสต์เมื่อ 2/4/2015 23:12

รองติดต่อ Super Garagr 0867877842 แยกลำลูกกาคลอง4 Line: monky_shop
หรือ www.facebook.com/Superpatz.color

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/4/2015 10:20 โดย ANUCHAR

ผมเคยเป็นคับแต่ไม่หลับนะ อันนี้ถนนลื่น เบรกแล้วไถลไป ท้ายกระบะ
ทุกอย่างเหมือนคุณเลย  แผงด้านหน้าเคลื่อน เปลี่ยนแผงหน้าหม้อน้ำใหม่
ประกันก็ ป2++ ถ้าเข้าศูนย์รอรนานมากคับ อีกอย่าง ศูนย์ก็ใช่ว่าจะเป๊ะ ตลอดนะคับ
ผมก็ตัดสินใจออกมาทำอู่ข้างนอก ค่าใช้จ่ายก็ไม่ได้มีส่วนที่จ่ายเเพิ่มนะคับ  ประกันจ่ายหมดนิคับ  ดูจากที่ช่างรื้อรถผมตกใจมาก
ภายใน 1 เดือนรถก็เสร็จเเล้วคับ (แค่แสดงความคิดเห็นนะคับจากที่เคยประสบมา )

ตอนนี้ก็ปรกติละคับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host