"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องพัดลมหม้อน้ำครับ

พอดีไปติดตั้ง 2 din ตรงรุ่นมา ครับสังเกตุว่าพอเวลาเราหมุนกุญแจ ล็อกที่ 2 แล้ว ไฟ A/C  ติด มีเสียพัดลมหม้อน้ำดัง (หมุนทั้ง 2 ตัว) เลยงงงครับ โดยที่ยังไม่หมุนสวิทย์พัดลมเลย             เลยลองเทียบกับรถน้องที่เป็นเดิมๆๆมาจากโรงงาน  พบว่า  หมุนกุญแจ ล็อกที่ 2 แล้ว ไฟ A/C ไม่ติด  และก็พัดลมหม้อน้ำก็ไม่หมุน (หมุนทั้ง 2 ตัว) แล้วลองสตาร์ทรถดู  พัดลมก็ไม่หมุน ไฟ A/C ก็ไม่ติด นอกจากจะปรับระดับสวิตช์พัดลมขึ้นระดับ 1 (เปิดสวิตช์พัดลม) แล้วไฟ  A/C ก็จะติดแล้วพัดลมหม้อน้ำก็จะหมุน ครับ    สรุปว่ารถผมมันปรกติกหรือป่าวครับกับการ ติด 2 din ตรงรุ่น   หรือว่าต้องไปแก้ไขไหม่ครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไฟ AC ติด com ทำงาน เมื่อไหร่ที่ com ทำงาน พัดลมหน้าเครื่องก็จะทำงานครับ แต่ถ้าไม่ได้เปิดสวิทย์พัดลม แสดงว่าอาจจะมีปัญหาลัดวงจรต้องลองไล่สายดูครับ สรุปว่าผิดปกติครับ เคสนี้เคยตอบให้แล้วในอีกคลับหนึ่งที่ท่านถามไว้แล้วนี่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host