"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ซิตี้2003ของผมเวลาเร่งไปที่ประมาณ80มีเสียงดังที่ห้องเครื่อง

ซิตี้ของผมเวลาเร่งความเร็วไปที่ประมาณ80มีอาการเสียงดังอือออ พอเร่งไปซักพักเสียงเงียบ ไม่ทราบว่ามีสาเหตุจากอะไรครับรบกวนพี่ๆๆที่มีประสบการณ์หรือมีความรู้ช่วยด้วยครับกลัวเป็นที่เกียร์cvt. มากเลขไมค์ตอนนี้175000 เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก20000โลตลอดครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยังไม่เคยเจออาการนี้ลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้ำมันเครื่องใช้เบอร์ไหนล่ะครับ  มันหนืดเกินไปหรือปล่าวครับ   ถ้าวิ่ง 80แล้วอื้อ ให้ดูรอบเครื่องอยู่ที่กี่พันรอบครับ ปกติถ้าวิ่ง 120km/h  ความเร็วรอบจะอยู่ที่ประมาณ 3000

รถผม city 03 idsi เกียร์ธรรมดา วิง 100 รอบเครื่อง3000 /วิ่ง120  รอบเครื่อง 3500 ปรกติใหมครับ

รอบ idsi ประมานนี้ครับ

ชอบมากๆเลยค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host