"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใช้ได้แล้วครับสวิทช์กระจกผม หลังจากตัดสินใจอยู่นาน สงกรานต์ก็จะใช็รถกลับ ต.จ.ว. เลยลองงัดๆ แงะๆถอดตรงที่วางแขน
ดู เจอกล่องสวิทช์สีดำ  เปิดกล่องสีดำออกมา จะพบแผงวงจร และสวิทช์ เรียงกัน4ตัว
ผมลองใช้หัวแร้ง ถอดออกมาล้างทีละตัว และใส่กลับแบบสลับตำแหน่งกันปรากฏว่าใช้ได้ครับ
เหตุผลที่ใส่สลับตำแหน่งกัน เพื่อให้แน่ใจว่า อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ในแผงวงจรไม่เสืยครับ
เลยได้ความคิดต่อยอดว่า ต่อไปนี้ถ้าเป็นอีก เราไปเดินหาสวิทช์ 4 ตัวที่บ้านหม้อมาเปลี่ยนก็คงใช้ได้ครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่กรุณาไห้คำปรึกษาครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/4/2015 18:26 โดย pang.skt

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตอนนี้ที่ปัญหามันมีปัญหากี่ตัวครับ น่าจะหน้าคอนแท็กซ์เวลากดไม่สัมผัสกันอาจเกิดจากขี้เกลือ ฝุ่น หรือ...ก็เป็นได้
การที่ทำนำออกมาล้าง ก็เป็นการล้างพวก ขี้เกลือ และฝุ่นออก

ผมของครับ หลังไมล์ได้ครับ หรือดูใน click

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host