"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวิทช์ เปิด-ปิด กระจก 4ตัวข้างคนขับ เสียครับ

อยากถามว่า ไครเคยเปลี่ยน หรือทราบราคาและสถานที่ ซื้อสวิทช์ มือ2 บ้างครับ ผมอยู่สมุทรปราการครับ โทรไปถามของใหม่วรจักรแล้วครับ แพงมาก คือผมงบน้อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองถอดหาเอาน้ำยาฉีดหน้าคอนแทคฉีดก่อนใหมครับบางทีการใชข้งานบ่อยอาจทำให้เกิดคราบที่หน้าคอนแทคสวิตช์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ลองถอดหาเอาน้ำยาฉีดหน้าคอนแทคฉีดก่อนใหมครับบางทีกา ...
Ball007 โพสต์เมื่อ 20/3/2015 19:49

ขอบคุณครับ ให้ช่างถอดดูช่างบอกว่าเสียผมก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ คือจอดรถทิ้งไว้ไห้ช่างครับไม่ได้รอดูครับ

เชียงกงเลยครับ ใกล้ๆ

เชียงกงเลยครับ ใกล้ๆ
CITY_SPORT โพสต์เมื่อ 21/3/2015 06:33

ขอบคุณครับ

อยู่สมุทรปราการแถวใหนครับเพื่อจะได้มิตติ้งกันบ้าง
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

สวิสมันใหม่นะคับ มี4 จุดคับ สามารถซ่อมได้แต่ส่วนมากช่างชอบให่เปลื่ยนใหม่ ถ้าไม่เปลื่ยนใหม่ ก็มือ 2 เชียงกงคับแต่ไม่ทราบราคา และอีกที่แนะนำร้านนี้มีอะไหรถอดซ่อมให้คับถ้าสามารถซ่อมได้แบบแกะซ่อมเลย ร้านอยู่แถวบางนาครับจำชื่อร้านไม่ได้เดี่ยวหาร้านให้นะ

ตอบกลับ 1# pang.skt

ผมเคยเป็นถอดมาดูมีฝุ่น มีเหมือนแมลงแห้งๆมาตายเลยแคะออก เป่าลม เสียบสายคืน ใช้มา 3 ปีแล้วยังไม่มีอาการอะไรเลยคับ กดไปโดนปุ่มล็อคกลมๆ รึเปล่าคับ

ผมเอารถเข้าศูนย์ฯเช๊คระยะตามรอบปกติ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ เปลี่ยนหัวเทียน 8 หัว(เยอะเหลือเกิน) พร้อมแจ้งว่าสวิตซ์กระจกกดจากฝั่งผู้ขับ 2 ปุ่มด้านหลัง กดแล้วกระจกไม่ขึ้นหรือลง ใช้การไม่ได้ ช่างศูนย์ฯตรวจเช๊คบอกว่าเสีย เปลี่ยนใหม่ประมาณ 1600 กว่าบาท  แต่ผมแจ้งว่ายังไม่เปลี่ยน ตรวจเช๊คระยะเสร็จแล้วขับรถออกจากศูนย์ฯแวะซื้อ Sonax จำนวน 1 กระป๋อง(ได้ความรู้จากพี่ๆๆในบอร์ดแห่งนี้) จัดการถอดตรงสวิตซ์กระจกออก สังเกตุจะมีเศษฝุ่น ขี้เกลืออะไรมาณนี้ครับ แล้วใช้ Sonax ฉีดไล่ความสกปรกออก ประกอบคืนสภาพเดิม ลองกดปุ่มสวิตซ์กระจกดูปรากฎว่าสวิชต์กระจกใช้งานได้ดี ไม่ได้เสียเหมือนที่ศูนย์แจ้งเลยครับ ต้องขอขอบคุณพี่ๆๆในบอร์ดแห่งนี้ที่แนะนำ มีประโยชน์มากครับ ลองทำดูไม่ยากอย่างที่คิดครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่แนะนำครับ และขอโทษที่ตอบช้าครับ ผมอยู่ ปู่เจ้าฯ ครับ
ผมก็อยากลอง ถอดมาเช็คเองดูเหมือนกันครับเผื่อจะแก้ไขอะไรได้บ้าง แต่ไม่กล้าถอดฝาครอบประตูครับ
เพราะผมไม่เคยถอดเอง ไม่รู้ว่ามีตัวล็อคตรงจุดไหนบ้าง และกลัวใส่กลับไม่สนิทสิครับ เดี๋ยวกลายเป็นงานช้าง
ใครรู้ขั้นตอนการถอด ซิตี้ 2003 ถ้ามีรูปก็คงดีครับจะได้ทำตามบ้างครับ
จะไปเซียงกงก็ยังหาเพื่อนไปไม่ได้เลยครับ กลัวไปไม่ถูกและได้ยินมาว่า ตาดีได้ ตาร้ายเสียเลยไม่ได้ไปซักที
โทรถามของใหม่ ย.รุ่งโรจน์ วรจักร แผงสวิทช์ 4ตัว 1640 บาท ได้ยินแล้วเหงื่อตกเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host