"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

CITY 2003 มีน้ำมันซึมออกมาจากเครื่อง

เรียน พี่น้อง ฮอนด้าซิตี้ครับ

น้องตี้ผมมีน้ำมันซึมออกมาจากเครื่อง ที่ต่อฝาสูบ และจะมีเสียงดัง แต๊กๆๆอยู่ห้องเครื่องฝั่งคนขับ เวลาเร่งเครื่องครับ ปัญหานี้แก้ไขอย่างไรบ้าง
ขอความกรุณา ทุกท่านแนะนำเพื่อนำไปแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงดัง แต๊กๆ ควรตั้งวาวล์ อาการน่าจะดีขึ้นครับ เสียงจะเงียบกว่าเดิม ส่วนน้ำมันซึมน่าจะเป็นพวกปะเก็นฝาสูบเรื่อมเสื่อม เปลี่ยนน่าจะดีขึ้นคับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาเสนอแนะคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วาล์วยันแล้วหละมั๊งครับ ได้ตั้งวาล์วบ้างหรือเปล่า เข้าอู่ตั้งวาล์วก่อนครับ

สุดยอดเลยค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host