"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เหยียบ 100 มีเสียงดังอื้อที่ล้อหน้าฝั่งคนขับ

สวัสดีครับ สมาชิกไหม่มีปัญหาครับ รถผมปี 05 ขับ 90 ก้ปกตินะครับ แต่พอเหยียบ 100 มีเสียงดังอื้อที่ล้อหน้าฝั่งคน

ขับครับแต่ถึง 120 กลับเงียบปกติ เลยงงครับว่ามันเกิดจากอะไร รบกวนเพื่อนช่วยชี้แนะด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวัสดีครับ สมาชิกไหม่มีปัญหาครับ รถผมปี 05 ขับ 90 ก้ปกต ...
is_baabor โพสต์เมื่อ 13/3/2015 16:12

ยางเปลี่ยนมานานยังครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนมาปีครึ่งครับ แต่ผมสงสัยว่าถ้าเป้นที่ยางมันน่าจะดังทุกล้อนะครับ แต่นี้มันดังแค่ล้อหน้าฝั่งคนขับนะครับ

ถ้าวิ่งยิ่งเร็วยิ่งดัง  เป็นที่ลูกปืนล้อแน่ๆครับ

มีอาการสั่นด้วยหรือไม่ เคยมีปัญหาสั่นเฉพาะความเร็วที่๘๐ วิ่งเกินไปถึง๑๐๐ หายสั่น ตั้งศูนย์หายครับ

ลองขึ้นแม่แรงแล้วหมุนล้อดูครับ ว่าเสียงลูกปืนล้อดังไหม
โดยปกติถ้าล้อหมุนจะต้องไม่มีเสียงอะไรเลยครับ

เจ๋งมากเลยค่ะ

น่าจะเป็นที่ลูกปืนล้อนะครับ ลองเช็คดู

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host