"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขับรถเร็วๆ ควรจะต้องอัพเกรด ช่วงล่าง และระบบเบรค ใหม่หมดเลยนะครับ ไม่งั้นอันตรายมากๆคับ ช่วงล่างเดิมๆ เต็มที่ 120- 140 ไม่เกินนี้ก็หวิวๆ แล้วนะครับ ควรเปลี่ยนโช๊ค แต่งตรงรุ่น เช่น spoon  หรือJS racing  ใส่สตรัส ควรเล่นของ TEIN  รถผมใส่โช๊คสตัส RSR best i ถ้าถนนเรียบ ชับสบาย นุ่มหนึบ แต่ถนนไม่เรียบ จะกระด้าง เต้นๆถนนบ้านเราไม่ค่อยเรียบ ใส่พวกโช๊คสตัสไม่ค่อย work แม่บ้านนั่งด้วยมีบ่น ยกเว้นโช๊คเทพ โอลิน  จากประสพการณ์ ลงทุนไม่มาก ใช้โช๊คเดิม + สปริงโหลดแต่ง + อัพกันโคลง ขับมั่นใจมากขึ้น ถ้าตังส์ไม่ใข่ปัญหา ขยับไปเล่น โช๊คแต่งตรงรุ่น พวก Mugen spoon Js racing   แค่นี้ก็แจ่มมากแล้วคับ อยากให้รถวิ่ง ใส่ล้อแม็ก ขอบ 15 พอครับ เกินกว่านี้ได้หล่อแต่วิ่งสู้ขอบ 15 ไม่ได้ ถ้าล้อใหญ่ต้องล้อ ฟร๊อดแท้เบาๆ แต่ราคาแพงมากๆ เล่นขอบ 15 จะจบกว่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขับเร็วๆ ใช้รอบสูงๆควรใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ๆ เกรดดีๆ และดูแลระบบหล่อเย็นด้วยนะครับ ไม่งั้นงานเข้าเครื่อง ฮีตฝาสูบโก่งได้นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เห็นด้วยกับคุณ dominator ครับเพราะรถผมเดิมๆเปลี่ยนแค่ชุดท่ออย่างอื่นไม่ได้ทำ รู้เลยว่าเหยียบ140-150+ ก็จะเอารถไม่อยู่แล้วเพราะลองมาหลายครั้งตอนเปลี่ยนท่อมาใหม่ๆต่อให้ใจถึงกดเพิ่มไปอีกอาจพลิกหลายตลบก็เลยสงสัยว่าที่ เจ้าของกะทู้บอกเหยียบได้180+ เลยเหรอสำหรับ zx'06 เดิมๆคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่อาจคิดเหมือนผม ส่วนcity ปีอื่นไม่รู้ครับ

zx ผมเหยียบได้ 180 up ยังนิ่งอยู่น่ะครับ เดิมๆๆครับ ขอบ15  ยังไม่เคย ถึง200  พอ180  up รู้สึกว่ารถเริ่มอืดครับ

เหยียบ 180 เครื่องเดิมยังได้อยู่คับ วิ่งบนบูรพาวิถี ติดตรงที่รถมันร่อน ต้องทำช่วงล่างใหม่ ใครมีร้านดีแนะนำได้นะครับ

เหยียบผมว่าถึงนะครับ 200 นะครับ แต่รถรุ่นใหม่ๆ สมัยนี้ ตั้งแต่ 2007+ มั้ง ขึ้นไปมันจะตัดครับ ทุกรุ่น ขนาด Mazda2 ยังตัดแค่ 180 เอง  แต่รถเก่าทำมาไม่ดี ก็อย่ายัดเลยดีกว่า ผมว่าอันตราย
จำหน่ายสินค้านำเข้าคุณภาพดี อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ ทำความสะอาดรถยนต์  http://shop.youngmeedee.co.th/

เสียวจังครับ

ของผมลองแล้วคับ zx 07  mt  ล้อ 17  โซฮอล์ 91 เหยียบจมเลยคับ ได้ 160 เองคับ

180+ รอบเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ ผม zx 2006 จอดเฉยๆลองเหยียบคันเร่งดูได้ประมาณ 4000 หน่อยๆ กล่องมันก็ตัดแล้วอ่ะคับ แต่เคยวิ่งถึง 150+ หน่อยๆ ไม่กล้าเหยียบต่อแล้วครับ เลยไม่แน่ใจที่กล่องตัดนี่ ตัดจากรอบเครื่องหรือว่าตัดจากความเร็วกันแน่----

zx 06
ผมใส่กล่อง kkt
ปลดล็อค 180
กรอง K&N
set ช่วงล่างใหม่ทั้งหมด
ก้าน แหวน ลูก แคมซิ่ง
ตอนนี้ทะลุ 220 ไปแล้ว ถ้าไหลก็ไปได้อีกเยอะ
แต่ผมยังไม่กล้าถนนไม่โล่งจริงไม่วิ่งเด็ดขาด รถน้ำหนักเบาไปหน่อยขึ้น200 มันเริ่มหวิ๋วๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host