"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ซิตี้ 2010 สีหม้อลมเบรคพอง

ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ (รถได้ทำประกันอัลติเมทแคร์ไว้ซึ่งจะหมดในอีก 4 เดือน)
    เนื่องจากเมื่อสองสัปดาห์ที่แล้วสังเกตที่หม้อลมเบรค มีลักษณะสีพองเหมือนโดนนำ้มันเบรกกัด จึงเอารถเอาศูนย์เพื่อตรวจสอบ ซึ่งทางศูนย์บอกว่าจากการตรวจสอบเบื้องต้นไม่พบรอยรั่ว จึงได้พ่นสเปรย์เทสต์ไว้เพื่อตรวจสอบว่ามีน้ำมันเบรกซึมออกมาหรือไม่ ซึ่งขณะนี้ยังไม่เห็นมีน้ำมันซึมออกมาเห็นแต่รอยสนิม จึงขอสอบถามผู้รู้ว่า
1. รอยสนิมที่เกิดขึ้นจะมีผลต่อหม้อลมหรือไม่
2. ควรส่งเรื่องขอเคลมซ่อมส่วนของสีหม้อลมที่พองก่อน หรือควรรอให้การตรวจสอบจากเสปรย์เทสต์สิ้นสุดลงก่อน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขออนุญาติให้ความคิดเห็นครับ เนื่องจากยังไม่หมดระยะประกันของศูนย์ ให้คุณทำตามคำแนะนำของศูนย์ไปก่อนครับ เนื่องจากถ้ามีการรั่วซึมจริง ทางศูนย์จะต้องทำการเปลี่ยน แต่ถ้าไม่รั่วก็เคลมกับประกันภัยได้ครับ ในส่วนของสีหม้อลมนะครับ  สาเหตุที่รั่วมี 2 อย่างครับ 1. มีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันและเติมไม่ระวังก็จะทำให้สีพองได้ครับ 2. ตัวปั้มยางพลิกทำให้น้ำมันซึมออก ส่วนสนิมถ้ากินไม่ลึกก็ขัดออกแล้วทำการพ่นสีให้เรียบร้อยครับ ถ้าลึกต้องมีการซ่อมก่อนพ่นสีแน่นอนครับ (ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host