"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถผมใช้แก๊สแล้วมีปัญหา

ปัญหามีอยู่ว่า ผมใช้ HONDA CITY 03 IDSI แล้วตอนนี้ผมนำรถไปติดแก๊ส แล้วพบปัญหาว่า รถมีอาการขับไม่เกิน 60 มีอาการ กระตุก หรือพอเหยียบคันเร่งส่ง รถดับโดยมีไฟเครื่องยนต์ขึ้น ต้องบิดกุญแจปิดแล้วเปิดสตาร์จใหม่ หรือว่าเหยีบยคันเร่งยาวๆรถก็นิ่งดีแต่พอยกเท้าออกจากคันเร่งแล้วเหยียบใหม่ รถก็จะกระตุกๆ แต่อาการทั้งหมดนี้เป็นเฉพาะตอนวิ่งแก๊สเท่านั้นวิ่งน้ำมันไม่เป็นเลย เลยเอารถไปเข้าร้านแก๊สเพื่อจูน ไปมา 2 ร้าน จูนก็ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอ กลุ้มใจมาก ตอนนี้ ไปจูนมาแล้ว 2 ครั้ง 2 ร้าน ล่าสุด ตั้งวาล์ว เปลี่ยนคอยล์ เช็คระบบไฟหมดแล้วก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ จูนแก๊สก็แล้วก็ไม่หาย ไปร้านแก๊สก็เอาแต่จูนให้ อย่างเด่ว ใครพอมีคำแนะนำช่วยแนะนำหน่อยกลุ้มใจมาก (ระบบแก๊สที่ใช้เป็นระบบหัวฉีด OBD ของ EUROGAS)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก๊สท่วมจูนไม่ลงครับ อาการนี้ รถมีแต่รอบแต่วิ่งไม่ออก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# anuchatgka

คอล์ยเปลี่ยนของใหม่หรือมือสองครับ เปลี่ยนทั้งชุดรึเปล่า อาการเหมือนระบบไฟ ไม่ก็แก๊สนั่นล่ะคับ อาจเป็นปัญหาจากการติดตั้ง เพราะมีอาการไฟโชว์คืออัตราส่วนผสมไม่ได้คับ เครื่องเลยฟ้องว่าผิดปกติ อยู่แถวไหนคับ ลองปรึกษา Propower Engineering เสิดหาในเฟสบุ๊คดูครับ ผมติดตามดูมาพักนึงแล้วฝีมือใช้ได้คับ ละเอียด ตรงจุด จบดีคับแต่ผมยังไม่เคยไปใช้บริการนะ ผมอยู่โคราชติดตั้งจากมหานครรุ่งเรืองครับ ตั้งแต่ใช้มา 3 ปี ยังไม่พบปัญหาครับ เคยเจอเคสคล้ายๆแบบนี้คือ เจาะท่อไอดีองศาไม่ได้ ปรับแก๊สหนาไป บางไป ไฟก็โชว์ครับมันต้องพอดีและเข้ากระบอกสูบตรงๆครับ เคสนี้จบโดยอุดรูเดิมแล้วเจาะใหม่ครับ เอาใจช่วย ขอให้หายไวๆครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host