"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำแนะนำ ตอนนี้รถติดแก๊สแล้วมีปัญหา

ปัญหามีอยู่ว่า ผมใช้ HONDA CITY 03 IDSI แล้วตอนนี้ผมนำรถไปติดแก๊ส แล้วพบปัญหาว่า รถมีอาการขับไม่เกิน 60 มีอาการ กระตุก หรือพอเหยียบคันเร่งส่ง รถดับโดยมีไฟเครื่องยนต์ขึ้น ต้องบิดกุญแจปิดแล้วเปิดสตาร์จใหม่ หรือว่าเหยีบยคันเร่งยาวๆรถก็นิ่งดีแต่พอยกเท้าออกจากคันเร่งแล้วเหยียบใหม่ รถก็จะกระตุกๆ แต่อาการทั้งหมดนี้เป็นเฉพาะตอนวิ่งแก๊สเท่านั้นวิ่งน้ำมันไม่เป็นเลย เลยเอารถไปเข้าร้านแก๊สเพื่อจูน ไปมา 2 ร้าน จูนก็ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอ กลุ้มใจมาก ตอนนี้ ไปจูนมาแล้ว 2 ครั้ง 2 ร้าน ล่าสุด ตั้งวาล์ว เปลี่ยนคอยล์ เช็คระบบไฟหมดแล้วก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ จูนแก๊สก็แล้วก็ไม่หาย ไปร้านแก๊สก็เอาแต่จูนให้ อย่างเด่ว ใครพอมีคำแนะนำช่วยแนะนำหน่อยกลุ้มใจมาก (ระบบแก๊สที่ใช้เป็นระบบหัวฉีด OBD ของ EUROGAS)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คุณลองเช็ค O2 เซ็นเซอร์รึยัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาใจช่วยครับฟังอาการแล้วหนักใจเแทน เข้าใจความรู้สึกเลยเอารถไปติดแก็สเพราะต้องการเซฟค่าน้ำมันกลับเจอปัญหาอื่นตามมาแทนที่ พี่ๆในคลับใครรู้ช่วยท่านนี้หน่อยครับ ยังไงก็ขอให้หาทางแก้ได้เร็วๆนะครับ สู้ สู้ ..คนบ้านเดียวกัน

ตอนนี้เป็นยังใงบ้างครับ แก้ไปถึงใหนแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host