"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากทราบเรื่องของน้ำมันครับ⛽️⛽️⛽️

พี่น้องในคลับเรา น้ำมันของปั๊มไหนคุณภาพดีที่สุดครับ
น้ำมันเครื่องยี่ห้อไหนใช้ดีบ้าง
-ขอบคุณทุกท่านคราบบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเติม E20 ปั๊มบางจากเป็นประจำครับ.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/2/2015 16:10 โดย Chai_ladprao

หอย กับ เสือ ครับ  ส่วนตัวเติมแต่หอยตลอด เติมE20/91/95สลับๆกันไป

ส่วนน้ำมันเครื่อง ใช้ของหอย เช่นกันครับ มีกระทู้พี่ๆในคลับขายอยู่

Esso เนี่ยได้ยินว่าน้ำมันดีแต่ส่วยมากรูปลักษณ์ภายนอกปั๊มส่วมมาก โทรมสุดทีนนน

เติมหอยแรงดี

..  ส่วนตัวผม ปั้ม pt ..city 2013 ผมออกรถป้ายแดงแล้วแวะเติม อี20 สตาร์ทเข้าเกียร์ เครื่องยนต์รุ้สึกสั่นๆๆ บั่นทอนเครื่องยนต์ คับ และ ระเหย ไวด้วย ถ้าจะให้ดีแนะนำเติม แก๊ส91 ขึ้นไป ผมลอง เบนซิน 95 เครื่องแน่น แรง แซงไม่มีปัญหา และรักษาสภาพเครื่องด้วย...

..  ส่วนตัวผม ปั้ม pt ..city 2013 ผมออกรถป้ายแดงแล้วแวะเติม อี20 สตาร์ทเข้าเกียร์ เครื่องยนต์รุ้สึกสั่นๆๆ บั่นทอนเครื่องยนต์ คับ และ ระเหย ไวด้วย ถ้าจะให้ดีแนะนำเติม แก๊ส91 ขึ้นไป ผมลอง เบนซิน 95 เครื่องแน่น แรง แซงไม่มีปัญหา และรักษาสภาพเครื่องด้วย...

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host