"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไฟเกียร์ D กระพริบ

สอบถามหน่อยคับ เมื่อเช้าไฟตรงเกียร์ D กระพริบ แม้ว่าจะเปลี่ยนไปเกียร์ N/R ตรงเกียร์ D ยังกระพริบอยู่
แต่ขับไปได้อยู่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วันนี้ หายแล้วคับ อาการไฟติด 2 จุด งง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอลงชื่อด้วยคนครับ เป็นเหมือนกันเลย
แล้วตอนที่กระพริบ มันมีอาการแบบ...เหยียบคันเร่งก้อไม่ไปครับ ต้องกดแรงๆถึงจะพุ่ง
จอดสักพักแล้วสตาร์ทใหม่ หายเป็นปกติ

โซลินอยด์เกียร์มีปัญหาครับ เบื้องต้นลองเช็คและล้างดูก่อนครับ

กระพริบเป็นจังหวะเหมือนไฟเลี้ยวหรือกระพริบถี่ๆเหมือนหลอดจะขาดครับ

งานเข้าอีกแล้ว กระพริบเหมือนไฟเลี้ยวคับ เข้าเกียร์ N/R ก็ติด 2 จุดเลยคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host