"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนแนะนำอู่เปลี่ยนเกียร์ City ZX ปี2006 แถวๆรามคำแหงหน่อยค่ะ

เอารถเข้าศูนย์ทางศูนย์แจ้งว่าระบบเกียร์มีปัญหา แต่เปลี่ยนศูนย์ไม่ไหวอ่ะค่ะ แต่ก็ไม่รู้จะไปเปลี่ยนที่อู่ไหน รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ อยู่แถวๆพระราม9 รามคำแหง เลียบด่วนรามอินทรา ประมาณนี้อ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมแนะนำให้ไปที่อู่ SUC ฮอนด้าออเงิน  อู่พี่พรชัย ครับ ปรึกษาและเช็คอาการก่อนได้เลยครับ ไม่ถึงกับต้องเปลี่ยนเดี๋ยวนี้เกียร์ตัวนี้ซ่อมได้ครับ ราคาหลักหมื่นไม่เกิน สองหมื่นนิดๆครับ แค่ต้องผ่าเกียร์ แต่ยังไงเอาไปเช็คอาการดูก่อนได้ครับ ผมก็ทำที่นี่ อู่อยู่ที่ สุขาภิบาล 5 ครับ เบอร์โทร 087-1079559 (พี่พรชัย) บอกว่าสมาชิคฮอนด้าซิตี้คลับ คุณน็อตเว็ปมาสเตอร์แนะนำมานะครับ อู่นี้สำหรับสมาชิกเราโดยเฉพาะ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อู่ไปหาง่ายครับวิ่งขึ้นทางด่วนรามอินทรางวิ่งยาวไปลง ป้ายสุขาภิบาล 5 ลงมาเจอไปแดงเลี้ยวซ้าย ตรงไปอีกสองกิโลผ่านบิก๊ซิ เจอไฟแดง ตรงไปนิดเดียวอู่อยู่ขวามือครับ

ขอบคุณมากค่ะ(^_^)

เมื่อวานเอารถไปที่อู่พี่พรชัยแล้วค่ะ พี่เค้าบอกว่าอาจจะไม่ได้เป็นที่เกียร์ อาจจะเป็นแค่ที่คอล์ยหัวเทียน วันนี้เดี๋ยวพี่เค้าดูให้อีกที (^_^)

ขับ zx'06 อยู่กังวลเรื่องเกียร์มาตลอดถึงแม้ยังไม่มีปัญหาแต่ถ้ามีรุ่นพี่ดีๆอย่างคุณ noth1 คอยแนะนำคงหายกังวลแล้วครับ เยี่ยมจริงๆ

เมื่อวานเอารถไปที่อู่พี่พรชัยแล้วค่ะ พี่เค้าบอกว่า ...
อุ๊ โพสต์เมื่อ 24/1/2015 09:02

ดีแล้วครับเข้าไปเช็คไปปรึกษาพี่เขาก่อนได้ครับมันอาจจะไม่ใช่อาการที่เราคิดก็ได้ บางทีศูนย์หรืออุ่บางที่ก็วิเคราะห์ได้ไม่ตรงครับ ^^

ขับ zx'06 อยู่กังวลเรื่องเกียร์มาตลอดถึงแม้ยังไม่มีปั ...
took1 โพสต์เมื่อ 26/1/2015 10:58

มีอะไรสอบถามได้ครับ ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ซ่อมมาเกือบทุกอาการครับ ^^

ผมไปทำที่อู่คุณ โอ๊ค อยู่เส้น ชัยพฤกษ์ ราคาไม่แพงเลยครับ ยกเกียร์ ก็ไม่แพง เปลี่ยน ฟลายวิลก็ไม่แพงครับ

เริ่มมีอาการกระตุกตอนออกตัวเวลา ติดไฟแดงในบางครั้งครับ
ไม่รู้เป้นอาการของเกียร์หรือเปล่าครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host