"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สายไฟของรถ Honda City Type Z ไม่ต่อกับขั่วแบต

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/1/2015 19:37 โดย puridet9

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/1/2015 19:36 โดย puridet9

ข้อมูลเบื้องต้น
รถคันนี้เอาไปติดแก๊ส แล้วหนูมันมากัดสายไฟ เลยเอาไปซ่อม ช่างเขาก็ต่ออะไรผมก็ไม่ทราบ จนเป็นต่อตรง จู่ ๆ วันหนึ่งผมเปิดดูที่ขั่วแบต เลยพบว่าสายสีแดงมันไม่ได้ต่อกับขั่วแบตเตอร์รี่ ผมเลยตัดสินใจลองต่อสายสีแดงดังรูปเข้ากับขั้วบวก

เมื่อสตาทเครื่องยนต์ ทุกอย่างเป็นไปตามปกติ แต่เมื่อบิดกุญแจปิด เครื่องยนต์ไม่ดับ ต้องเอาสายนี้ออก เครื่องยนต์จึงดับ

ผมจึงขอถามครับ ว่าสายสีแดงดังแสดงในภาพ มันคือสายอะไรครับ

สายสีแดง มันต่อกับฟิวอะไรสักอย่าง

ขอบคุณครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/1/2015 19:37 โดย puridet9

แก้ไขครั้งสุดท ...
puridet9 โพสต์เมื่อ 22/1/2015 19:35

ไม่น่าได้ใช้แล้วป่ะครับ ถ้าช่างเค้าต่อสายตรงใหม่ให้แล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่น่าจะได้ใช้ครับ แต่ว่าผมสงสัยว่าช่างเขาตัดสายอะไรออก ผมว่าจะรื้อระบบ LPG ออก เพราะมันไม่ปลอดภัย (หนูกัดสาย แล้วช่างต่อตรง ตัดระบบความปลอดภัยออก)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host