"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับปีกนก ของ City ปี 2009

พอดีรถที่บ้าน จะขาย แล้วให้ผมจัดการเรื่องทุกอย่าง เก็บงาน ทำให้รถดูดีพร้อมใช้แก่คนที่จะขาย (ญาติ)

ทีนี้ รู้สึกว่าช่วงล่างล้อ(ซ้าย)หน้ามีปัญหา เวลาหักพวงมาลัยมันติด ให้ช่างแถวบ้านดู เค้าบอกเป็นที่ปีกนก

พอจะมี ร้านแนะนำมั้ยครับ ทีไหนดี ราคาประมาณเท่าไร

ขอคำแนะนำทีครับ ผมอยู่แถวสมุทรปราการ บางพลี รบกวนด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/1/2015 18:03 โดย noth1

ไปร้านช่วงล่างเช็คก่อนเลยครับ ถ้าเป็นที่ปีกนกมันสามารถเปลี่ยนแค่บูชยางที่มันฉีกได้ตัวละ ร้อยกว่าบาท สามตัวต่อข้างครับ แต่ถ้าร้านไม่สามารถเปลี่ยนบูชยางได้ ยกเปลี่ยนทั้งชิ้นก็ได้ครับ ข้างละ ประมาณพันสามร้อยครับ แล้วก็อาจจะลองเช็คอย่างอื่นดูด้วยก็ดีนะครับ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/1/2015 18:03 โดย noth1

ไปร้านช่วงล่างเช ...
noth1 โพสต์เมื่อ 17/1/2015 18:02

ถ้าร้านของในคลับ ที่แนะนำพอจะมีมั้ยครับ หรือเข้าร้านช่วงล่างทั่วไปได้เลย ร้านแถวบ้าน ผมเคยเอากระบะไปทำมันฟันพอสมควรครับ เข็ด

ผมว่าลองหาร้านแถวนั้นดูก่อนครับเน้นที่ทำรถฮอนด้าจะดี เรารู้ราคาอะไหล่คร่าวๆแล้วคงไม่กล้าฟันเราเท่าไรหรอกครับ ถ้าร้านในคลับที่ทำส่วนใหญ่จะมาที่ อู่SUC ออเงิน แถวสุขา 5 มันน่าจะไกลไป ครับ เดี๋ยวรอดูเพื่อนๆที่อยู่แถวนั้นมาตอบต่อครับว่ามีอู่แนะนำไหมแถวนั้น โซนนั้นมีสมาชิกอยู่เยอะนะ

ตอบกลับ 4# noth1

แล้วถ้าราคาขาย เริ่มๆอยู่ที่เท่าไรครับ ปีผม 2009 ถ้าเป็นตัวท็อป วิ่งมา 140000 โล

ตอนนี้เห็นขายกันที่ ประมาณ 3ุ60000-380000 บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host